xin tư vấn, mình trồng bưởi da xanh , mà bị bệnh này , ai từng gạp , xin nhờ giúp đỡ

• Thread starter duongdongnai
  • Ngày gửi

Đó là hiện tượng của bọ xít muỗi. Và rầy trắng gây ra.
Sau khi nó chích hút thì vi khuẩn xâm nhập vào. Gây hiện tượng thối đen. Mạch lá chết dần nên lá và ngọn non bị héo thối.
Chỗ bạn có coc85 không, bị rồi thì phun là hết.
Chỗ bạn hình như dạo này mưa nhiều phải không.

Đó là hiện tượng của bọ xít muỗi. Và rầy trắng gây ra.
Sau khi nó chích hút thì vi khuẩn xâm nhập vào. Gây hiện tượng thối đen. Mạch lá chết dần nên lá và ngọn non bị héo thối.
Chỗ bạn có coc85 không, bị rồi thì phun là hết.
Chỗ bạn hình như dạo này mưa nhiều phải không.
đúng rồi huy ơi . chỗ mình dạo này có mưa vài trận lớn . chỗ mình có cooc 85. mình sẽ xịt. cảm ơn huy nhé . năm mới chúc huy và gia đình mạnh khỏe , vạn sự như ý

đúng rồi huy ơi . chỗ mình dạo này có mưa vài trận lớn . chỗ mình có cooc 85. mình sẽ xịt. cảm ơn huy nhé . năm mới chúc huy và gia đình mạnh khỏe , vạn sự như ý
uk, bệnh này mưa nhiều hay bị đó. phòng là ngon rồi

nhưng vườn cả mình nó bị rồi . h gần như cả vườn . các đọt lộc ra đều bị vậy. mình có nên xịt ko , hay la cắt bỏ lộc đó , roi thúc phân cho ra đọt mới rồi chăm sóc lại từ đầu. ? mà nếu mình ko chữa thì đọt lộc sau có bị lại ko ? kiểu như là trong cây còn mầm bệnh đó . tư vấn dùm mình nhé

Cây bưởi này bị câu cấu xanh nó gặm rồi mới bị nhiễm bệnh qua vết thương hở! Buổi tối cầm đèn pin ra thăm sẽ gặp con này ăn lá bưởi non! Đụng vào là nó rớt! Bạn phải xịt thuốc vài lần nó mới bớt và sau đó xịt định kì bằng thuốc Ambamectin + cleaver! Chừng lá lụa thì phun Nativo+Altracol

bệnh của bạn y choanh của mình. riêng về mình thì la nguyên nhân do bọ xít muỗi gây ra. kill no đi bạn. tầm 17h30 trở đi thì xịt thuốc đủ loại luân phiên

bệnh của bạn y choanh của mình. riêng về mình thì la nguyên nhân do bọ xít muỗi gây ra. kill no đi bạn. tầm 17h30 trở đi thì xịt thuốc đủ loại luân phiên
Theo tài liệu mình đọc được bệnh đó gọi là bệnh đốm mỡ-
Trước đây vườm cam của mình có xuất hiện bệnh này và mình dùng alietet or coc 85 cũng được

Back