Xin tư vấn mở trang trại trồng rau và chăn nuôi!

• Thread starter knas9999
  • Ngày gửi
xin chào!Em đang có dự định mở trang trại trồng rau và chăn nuôi với diện tích 5000m2. Mong nhận được sự tư vấn của các bác và anh, chị em đi trước. Số điện thoại của em: 0907.214.600. Rất mong làm quen

Trồng rau thì không thể kết hợp chăn nuôi 2 con vật là Bò và Gà thả vườn nha bác, mất cảnh giác là vườn rau tiêu liền đó nha.

chào bạn
tôi cũng đang muốn mở 1 trang trại trồng rau và nuôi gà, dự án sơ bộ như sau: Trồng khoảng 5000bao gừng, và nuôi 300con gà ta thả vườn, kết hợp nuôi trùn lấy phân trồng gừng còn trùn thì để cho gà ăn >> đỡ tốn chi phí thức ăn. Không biết như vậy có ổn không ai có kinh nghiệm cho ý kiến đóng góp với. Đọc thấy kỹ thuật nuôi trùn dễ mà không biết nuôi sao đây có được hem nữa.
Ai bít giá gừng giống bao nhiêu không?

chào bạn
tôi cũng đang muốn mở 1 trang trại trồng rau và nuôi gà, dự án sơ bộ như sau: Trồng khoảng 5000bao gừng, và nuôi 300con gà ta thả vườn, kết hợp nuôi trùn lấy phân trồng gừng còn trùn thì để cho gà ăn >> đỡ tốn chi phí thức ăn. Không biết như vậy có ổn không ai có kinh nghiệm cho ý kiến đóng góp với. Đọc thấy kỹ thuật nuôi trùn dễ mà không biết nuôi sao đây có được hem nữa.
Thế bác không tính đến thức ăn của trùn à

chào bạn
Nuôi trùn dễ nuôi, nhưng khó kiếm thức ăn cho nó.

Cái này chắc sẽ giúp được bạn :)

File đính kèm

• 2015-03-22 15.54.10.jpeg
    2015-03-22 15.54.10.jpeg
    114.3 KB · Lượt xem: 21

Back