Hỏi đáp xin tư vấn mua cây gỗ đứng

• Thread starter Bùi Toàn Tâm
  • Ngày gửi
Tình hình là em đang cần thu mua bạch đàn mà giá mua lại cao quá nên đang nghiên cứu mua cây đứng rồi hạ. Bác nào coa kinh nghiệm tư vấn giup em với. Em cần mua bạch đàn ah bac nao ơ bắc giang thì hú em cafe giao lưu nhé. Em xin den tan noi xin exp của các bác. Bác nào hạ cây và thu mua dc giúp em thì càng tốt hợp tác đôi bên cùng có lợi.
Ak gỗ em cần không cần to củi cành cũng dc nên bác naò lam gỗ bóc hay dăm gỗ thừa cành hay ngọn thì báo em ạ
Phone: 01208.277.999

cho em hỏi anh mua bạch đàn làm gì đc không ạ . vs số lượng khoảng bao nhiêu

bác này tính mua gỗ đốt than bán đây mà, bác cứ mạnh dạn mua đi , đảm bảo chỉ sau vài chục ha là có kinh nghiệm thôi mà.
tính xe ... ví dụ: xe to chở dc 10 -12 tấn ,giá 1000 hoặc 15oo/1kg tuỳ theo từng nơi,
ở chỗ tôi ng mua toàn đi xem vườn rồi ước lượng bằng mắt , nói chung cái này phải có kinh nghiệm..
xem vanh, chiều cao,số lượng cây rồi tính ra m3, sau đó trả giá...
nói cung buôn gỗ ai cũng giàu , còn bác k biết thế nào..

Vâng em chỉ sợ ha đầu tiên đã dẹo rồi thì không giám mua ha thứ 2. có bác nào biết 1 cây bạch đàn 10 năm tuổi thì max dc bao nhiêu khối gỗ không nhỉ. bác nào tư vấn em nhìn cây bạch đàn với

bác chịu khó đo vanh, là nhân ra khối mà,
ví dụ : cây 10 năm tuổi , nhìn cây thẳng đẹp , từ mặt đất nên lây đều , lấy thước do chiều dài ( hoặc ước lượng) tính đoạn gỗ to nhất xem dc bao nhiêu là ra mà,,,
công thức tính m3 là : vanh x vanh x chiều cao x 0.8

Back