Xin Tư Vấn Thuốc Diệt Cỏ ở Rẫy CàPhê,Tiêu

• Thread starter trumtiemnet
  • Ngày gửi
Kính Mong các Bác giúp tư vấn giúp em về việc sử dụng loại thuốc trừ cỏ nào mà không làm ảnh hưỏng đến cây càphê và cây tiêu ở nhà em ah,Em xin chân thành cám ơn

Để chắc chắn bạn không nên dùng các loại thuốc lưu dẫn, mà nên dùng thuốc diệt bằng cách tiếp xúc thí dụ như Gramaxon
Thuốc này bất cứ lá cây gì chạm phải nó sẽ hủy lục diệp tố, cây cháy lá rồi chết

Để dùng thật an toàn, bạn nên dùng máy cắt cỏ cho thấp lại...khi cỏ mới mọc lên lá chưa già còn thấp bạn phun gramaxon
hạ thấp vòi phun không để bụi thuốc bay cao chạm vào lá tiêu cháy mất

mươi hôm sau nếu cỏ vẫn mọc...phun nữa...chúng sẽ kiệt sức do mất lá nhiều lần rồi chết thực sự....nhưng với các loại cỏ có củ bạn phải bạn phải dùng thuốc lưu dẫn diệt có chọn lọc rồi

Bạn nên thử 1 khoảnh nhỏ trước khi làm thật

Last edited by a moderator:
cái này không phải quảng cáo nhá, mình nghĩ sau khi bạn phun thuốc trừ cỏ bạn nên phun các loại phân bón lá có chức năng giải độc như USKOM, cái loại àny chuyên ứng dụng công nghệ ENZYM có chức năng giải độc rất tố, có điều lưu ý là sau khi cỏ chết 100% bạn mới phun phân này, nếu không cỏ sẽ hồi phục rất nhanh( vì USKOm đã phân giải mất hoạt tính thuốc trừ cỏ)

cỏ sẽ mọc lại rất nhanh.là do hạt cỏ trong đất nảy mầm..bạn phải chờ cho các hạt cỏ nảy mầm nhiều..chờ đến khi các cây cỏ sắp kết trái sanh hạt thì phunl
sự chờ đợi này là để cho thật nhiều hạt cỏ nảy mầm chậm có đủ thời gian nảy mầm để bạn diệt 1 lượt
.Chúng sẽ mọc nữa đấy là do các hạt cỏ nảy mầm rất chậm...chờ cho đến khi chúng sắp ra hoa thì phun nữa
làm vài lần như vậy là chết sạch
túm lại diệt cỏ phải có,,,chiến lược và phải kiên nhẫn

Rẫy nhà em mọc rất nhiều cỏ mắc cở, phun thuốc không ăn thua, chỉ có thể nhổ bằng tay nhưng cực quá (gai không hà). Nhổ năm này, năm sau lại mọc tiếp nên không canh tác gì được hết trơn đành để cỏ mọc và nuôi bò theo kiểu thả rông mà bò cũng chê nữa, không bao giờ đi vào ăn cỏ khu vực có cỏ gai mắc cở, huhu!
Bác nào có phương pháp trị chủng loại cỏ này chỉ giúp em với.

phân bón,thuốc bvtv...

ai thật sự quan tâm chia sẻ về phân bón,thuốc bvtv...trao đổi với mình qua Email:tonaki2905@gmail.com

Kính Mong các Bác giúp tư vấn giúp em về việc sử dụng loại thuốc trừ cỏ nào mà không làm ảnh hưỏng đến cây càphê và cây tiêu ở nhà em ah,Em xin chân thành cám ơn
Chào bạn hiện t đang phân phối "chế phẩm diệt cỏ SH" an toàn cho con người và môi trường. Giúp tăng cường vsv trong ₫ất...lh 01666350820 ₫ể biết thêm.

Back