Xin tư vấn về cách trồng cây hàng rào

Xin chào mọi người trong diễn đàn!

Nhà tôi có mảnh vườn khá rộng, nay muốn trồng cây vừa làm hàng rào vừa trang trí, loại cây giống như cây trồng dọc theo con lươn trên 1 số tuyến đường hoặc hay trồng 2 bên đường trong công viên đó. Loại cây này khi lớn lên cắt tỉa trông rất đẹp. Bác nào có king nghiệm tư vấn giúp tôi với: Trồng cây gì? cách ươgio7ng16, cánh trồng & chăm sóc,....

Xin cám ơn!

phungocvo

Nhà nông tập sự

Nhà tôi có mảnh vườn khá rộng, nay muốn trồng cây vừa làm hàng rào vừa trang trí, loại cây giống như cây trồng dọc theo con lươn trên 1 số tuyến đường hoặc hay trồng 2 bên đường trong công viên đó. Loại cây này khi lớn lên cắt tỉa trông rất đẹp. Bác nào có king nghiệm tư vấn giúp tôi với: Trồng cây gì? cách ươgio7ng16, cánh trồng & chăm sóc,....

Xin cám ơn!
Anh cho thuê thời gian bao lâu? Nếu anh cho thuê từ 5 năm đến 10 năm thì em thuê. Thân. phungocvo@yahoo.com

Trường Giang

Nhà nông chuyên nghiệp
Có một số con đường người ta trồng bò cạp vàng, nhưng cây này tán lớn, làm hàng rào thì hơi thưa. Ở chỗ tôi, trồng hàng rào thì trồng dâm bụt.
Theo tôi, nếu trồng làm hàng rào, luôn tiện làm đẹp luôn thì trồng Đinh Lăng, Phát tài. Dễ hây giống, không cần tưới, bón nhiều.

@phungocvo: Chủ thớt có nhu cầu cho thuê đất, đặt dười chữ ký thì anh pm hỏi anh ấy. Nội dung câu hỏi của anh ấy và phần anh trích dẫn không liên quan gì đến thuê đất hết. Thân

Có một số con đường người ta trồng bò cạp vàng, nhưng cây này tán lớn, làm hàng rào thì hơi thưa. Ở chỗ tôi, trồng hàng rào thì trồng dâm bụt.
Theo tôi, nếu trồng làm hàng rào, luôn tiện làm đẹp luôn thì trồng Đinh Lăng, Phát tài. Dễ hây giống, không cần tưới, bón nhiều.

@phungocvo: Chủ thớt có nhu cầu cho thuê đất, đặt dười chữ ký thì anh pm hỏi anh ấy. Nội dung câu hỏi của anh ấy và phần anh trích dẫn không liên quan gì đến thuê đất hết. Thân
Cám ơn bác Trường Giang đã tư vấn, vâng cây em định trồng làm hàng rào là cây dâm bụt đó, loại dâm bụt lá nhỏ. Thỉnh thoảng đi CỦ Chi em thấy người ta trồng và cắt xén đẹp lắm. Có bác nào biết cách trồng cây này như thế nào không ạ? chỉ em với.
To: phungocvo: tôi sẽ pm cho bạn

khucthuydu

Administrator

Xin cám ơn!
Nhóm trồng hàng rào bao gồm
Ác ó
Côn dương
Bông bụp ta
Chuổi ngọc
Si vàng
Chè (trà)
.v.v..v......

B

binh minh

Guest
Trồng cây Liễu Ấn độ ( Hoàng Nam) cây lên thẳng tàng không lớn , không phiền hàng xóm, mà mình cũng không mất diện tích đất ( do tàng làm mất nắng)

Trường Giang

Nhà nông chuyên nghiệp
em định trồng làm hàng rào là cây dâm bụt đó, loại dâm bụt lá nhỏ. Thỉnh thoảng đi CỦ Chi em thấy người ta trồng và cắt xén đẹp lắm. Có bác nào biết cách trồng cây này như thế nào không ạ? chỉ em với.
Không biết để trồng cho có năng suất thì như thế nào. Tôi cứ chặt mấy nhánh gần sát gốc, cắm vào bao nilong đưng cát, tưới nước ra rễ, để nơi mát. Chờ cho cây tươi tắn, ra lá xanh xanh rồi cắm xuống đất thôi. Chọn mùa mưa như vây giờ, rất dễ trồng.

levuong79

Nhà nông nghiệp dư
Levuong thấy nên trồng cây Chùm nụp (híc không nhớ tên trong sách là gì?) loại cây này làm hàng rào vừa kín, vừa đẹp lại có thể cát tỉa theo ý mình.
Lá cây nhỏ, hơi giống cây Kim quýt hay Cần thăng. Thường người ta trồng để làm mấy con thú kiểng. Loại này có bất lợi là trồng lâu lớn hơn Dâm bụt!

Tấn Thành

yêu nông nghiệp
bạn thử trồng hoa thiên lý xem .thơm ,ăn ,dẹp ,kinh tế ,công châm sóc không nhiều lấm dâu .thân chào
---------------
à cả chanh dây nửa chứ

Last edited:

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH