• Xin tư vấn về thức ăn chăn nuôi cho lợn

Thảo luận trong 'Kỹ thuật nuôi Gia súc' , 30/4/16

1. anco

anco Học làm nông dân

vhtt85 nói chuyện đùa như thật vậy ! liệu CP, Cargill, ANCO, ANT..... cóa bị phá sản trong một vài tháng tới vì thua Nutrivina ? Nutri của bạn được mấy đời lợn rồi ? bạn đã test sp Nutri với bao nhiêu sp Cty khác ? có trộn 2 đàn/2 ra chăn ko ? có thực nghiệm ở nhiều dòng lợn siêu và nhiều vùng khác nhau chưa ? Vài câu hỏi để bạn mọi người cùng chiêm nghiệm thôi nhé, còn tôi là người chăn nuôi nên nếu sau 5 đời lợn nữa Test lại kq vẫn như bạn nói và mình test 2 đời lợn nữa) mà ok thì Tôi ủng hộ bạn 700 lợn Thịt, Ok ?

vhtt85 thích bài này.
    2. vhtt85

vhtt85 Nông dân nghèo

Nghề nghiệp:
      Tự do
      Mình kiến thức chăn nuôi chưa nhiều lắm, nhưng về công thức cám hỗn hợp pha chế mình cũng biết qua qua tý, 2 đàn này từ lúc 10kg(trước giai đoạn này ăn cám anco bạn nhé) mình mới bảo ông chú tách riêng ra test thử thôi mỗi đàn chỉ tầm 10 con, mình chở cám về cho ông chú nuôi ăn thử và trực tiếp xem tình hình 2 đàn, vài hôm mình về xem 1 lần 2 chuồng cạnh nhau luôn, ông chú cũng cho mình xem giá cám các giai đoạn của anco luôn bạn nhé, mình nhìn thấy giá anco cao và chênh nhiều lên mình có ý kiến thế thôi chứ không chê gì cả, thực ra mình cũng không muốn so sánh cám, giờ chưa xuất lên chưa tính được lãi lỗ rõ ràng 2 loại cám lên mình chưa dám nói điều gì,. Công thức này là ông anh mình hay đưa cám trực tiếp tại các trang trại, và bản thân mình đang xây trại nuôi lên mình test có kết quả như vậy. Đây là test so sánh bạn nhé, còn công thức này thì đã rất nhiều trại nuôi rồi bạn nhé, Chỗ ông chú mình cả khu nuôi cám anco cả gà lợn luôn bạn nhé, mình đang test thêm đàn gà của ông chú khoảng 800 con, dùng 2 loại cám song song luôn, giá anco cao hơn 25-35k 1 bao. Chưa bán lên mình chưa tổng kết được. Vài hôm nữa xuất lợn sẽ có kết quả cụ thể 2 đàn.

3. Truong bao long

Truong bao long DNTN TV Kim Hông Long- Trai Heo Ba Vôn

Nghề nghiệp:
      Trang trai nuoi heo-BA VON PIG FARM
      Cam trôn ma re hon cam bao mua o đai ly re hon 25-30k thi cho heo an cam bao khoe hon nhiu, nuoi sô luong nhieu ma trôn...chac chet luôn, lo chit heo, tro giup heo đe, gieo tinh heo.... cung met lam rôi, chuyen don chuong, phun nuoc cho heo...chua tinh đên nua.
      Nuoi nhieu thi lây truc tiep o công ty luôn, tien chiêc khâu va khuyên mai... nhieu hon 25-30k luôn đây, co khi 50-80k 1 bao ah.o cty vao cuôi thang thuong giam gia va thinh thoang khuyên mai nua, đai ly thi...im re thôi, đôi khi cty giam gia cam ma đai ly... vân...im re
      --- @ 25/7/16, Original Post Date: 25/7/16 ---
      Cam 30-60 o cty cam conco 205k, ben EH 197k, (tôi ngji conco tôt hon EH) con khong đu tiên mua, mua o cty Nutri 235k, cho chêt ha?

4. vhtt85

vhtt85 Nông dân nghèo

Nghề nghiệp:
      Tự do
      Cám con cò cám lợn mình không biết, thấy đứa em mua lẻ bao cám gà 300k bạn nhé. Còn anco không có giá 205k đâu bạn nhé thấy cám U51s gì đó rẻ nhất mà cũng 248k nhé. Cuối tháng giảm giá khuyến mại này nọ là có lý của họ bạn nhé, công thức họ đã giảm bớt dinh dưỡng rồi, bạn đâu biết được? mình trước làm cám trực tiếp mình biết. Công thức họ luôn thay đổi lên nông dân không thể biết được. Đây mình lên công thức gia công trực tiếp tại công ty luôn mà bạn.

5. Ngọc Bích

Ngọc Bích Nhà nông nghiệp dư

Sàn này giá bán thế nào vậy bạn?

6. Truong bao long

Truong bao long DNTN TV Kim Hông Long- Trai Heo Ba Vôn

Nghề nghiệp:
      Trang trai nuoi heo-BA VON PIG FARM
      Ben proconco goi đon chao gia vao tuan roi ne, 30-60 gia 205k, cao hon EH, EH chi co
      troi mua cam gia đo... nuoi sao co lai troi, hien gia cam đang lên chuc it, nhung tôi nhâp cam 30-60 kg bao gio hon 200k/25ky va 17% protein. Ben proconco tieng giang goi bao gia la 205k vao tuan rôi nhung toi dang xem xet thoi chu chua mua, lay cam o cty thi phai thuong xuyen yeu câu đua bang kiem tra chât luong ben ky thuat đê tham khao, cty ma lam an chât luong gian dôi la ko ai mua cam luôn, mua ve heo an vai ngay la bik ngay thôi, quan ly thi truong va co quan vao...la pha san. Kg thê gian dôi nhu ban noi dc đâu,
      Chi phi cho 1 heo thit ( tinh luôn tien cam heo me) kg the cao hon 2 trieu 1 con binh quâu dc. Lây truc tiep o cty .... gia kg ai giong ai het đau ban nhe, gia cam cua ai thi ng đo bik thôi, va khach hang lâu thi gia cao hon khach hang moi ...mua đo, vi canh tranh nen tiep thi... đua gia cam chao hang rat re. Khi an cam quen rôi ... thi gia se...khac. đo cung la ky thuat đe trai heo luôn mua cam gia re neu bik cach . Đôi loi chia se nhe.. hic hoc

7. longduyen87

longduyen87 Học làm nông dân

Bác nào đã sử dụng cám công ty GreenFeed cho heo chưa. Mình định sử dụng nhưng không biết chất lượng và giá cả thế nào. Bác nào đã sử dụng xin cho vài nhận xét ạ.

8. vhtt85

vhtt85 Nông dân nghèo

Nghề nghiệp:
      Tự do
      Mình có đứa em từng dùng cám lợn con của GreenFeed sau đó đến Cagill, sau nó toàn dùng cagill

viết thảo thích bài này.
    9. Hai Phuoc

Hai Phuoc Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Cơ Khí
      Dạ bên mình chuyên cung cấp bột cá dùng để sản xuất thức ăn chăn nuôi. Có bác nào cho ăn thức ăn tự chế thì lien hệ nhé. Thanks mấy bác!

10. DJHD

DJHD Học làm nông dân

Ban đầu em dùng 10 bao con cò giai đoạn 20-50s loại cám đặc biệt giành cho heo trại! Thấy lợn ăn ít phát triển bt! Xong chuyển qua cargill lợn ăn mạnh hơn hiệnt mới dùng đuoc 5 bao cargill đang theo dõi ạ

11. Trương Phong wru

Trương Phong wru Nhà nông tập sự

em đang tìm công thức trộn cám a giúp em với