Xin tư vấn về thức ăn chăn nuôi cho lợn

• Thread starter Pham huu luan
  • Ngày gửi
Chào các bác các chú. Cháu đang tính mở rộng trang trại của nhà,cháy có một số thắc mắc về nguồn cám ạ. Cháu muốn lấy cám thẳng ở nhà máy vừa cung cấp cho gia đình và mấy hộ quanh nhà, ko lấy thẳng đại lý nữa. Trên thị trường bây giờ nhiều hãng cám quá mà chất lợn thì cháu không nắm rõ được. Con về giá thành thì lấy thẳng nhà máy thì có rẻ hơn nhiều không ạ. Cháu hỏi đại lý thì họ cứ lấp lửng ko trả lời. Cháu xin tư vấn của các bác các chú ạ. Cháu cám ơn ạ

Dung vay ma, lan dau minh lam trai nuoi heo, minh vua nuoi va hoc tap, nen moi chi tieu minh ghi lai het, gio minh dang xay trai nuoi heo thit 500 con, va chuan bi 60 heo nai, trai heo nai thi da xay tu luc dau. Thang 10 xuat ban lan 2 khoan 70 heo thi minh se xay tiep trai heo nai de va nuoi con .truoc day minh ko bit ti j ve chan nuoi ca, vua nuoi vua hoc, va tu lam cong tac thu y luon, ko co thue ai phu het, nhung sau nay khi trai heo phat trien minh se thue ng phu cong vic ve sinh thoi.
Minh la minh k thích trung Quoc rui do

Co ng viet nam nao thich china đâu, nhung lam kinh tê thi cai nao co loi cho ban thân va ko gây hai cho xh thi lam, đâu phân biêt ai hoac thich hay ko thich. Loi it kinh tê la quan trong hon thôi.

bạn ơi ! cho hỏi web của công ty nutrivina này là j z ? mình tìm hoài không thấy. cho minh tìm hiểu thử xem sao nha
Công ty không làm web bạn ơi, toàn đưa trực tiếp đến trại bạn ạ. Họ thấy tốt họ lấy thôi. Cám mình đang lên công thức 9 con lợn từ 10~15kg đến giờ ~100kg ăn hết 50 bao chuẩn bị bán ~ giá cám trung bình 228k(chưa tính vận chuyển), trước đó chẳng biết ăn hết mấy bao cám lợn con, vài bữa nữa bán có tổng kết, giá lợn hình như đang 50 :)

Last edited by a moderator:
cám bên bạn tốt thật. công ty này ở miền nam có bán không? mình muốn xài thử quá. chắc tinh hình này mấy anh dehues , cj. anco phá sản hết quá nhỉ. 1 con heo ăn 8 bao thì khach hàng đã k tin nổi, z mà ở cty bạn ăn có hơn 5 nao ah. khinh thật

cám bên bạn tốt thật. công ty này ở miền nam có bán không? mình muốn xài thử quá. chắc tinh hình này mấy anh dehues , cj. anco phá sản hết quá nhỉ. 1 con heo ăn 8 bao thì khach hàng đã k tin nổi, z mà ở cty bạn ăn có hơn 5 nao ah. khinh thật
Không bạn ạ. Đại lý chỉ ở thanh hóa về lại. Lợn con trắc mỗi con phải ăn hết nửa bao nữa. Cám công thức 1 tấn của mình 1 tấn mình cứ cho tầm 200~250kg khô đậu còn lại ngô, bột cá,...Mình thấy khô đậu là thứ lợn ăn tốt nhất. Ông chú mình ông cũng cho ăn vừa phải chứ không cho ăn thả ga sợ lợn không hấp thụ hết lên tốn ít cám mà vẫn đủ lực

Công ty không làm web bạn ơi, toàn đưa trực tiếp đến trại bạn ạ. Họ thấy tốt họ lấy thôi. Cám mình đang lên công thức 9 con lợn từ 10~15kg đến giờ ~100kg ăn hết 50 bao chuẩn bị bán ~ giá cám trung bình 128k(chưa tính vận chuyển), trước đó chẳng biết ăn hết mấy bao cám lợn con, vài bữa nữa bán có tổng kết, giá lợn hình như đang 50 :)
9 chú ăn hết 50 bao mà 100kg luôn. Giá trung bình 128k. Cái này chỉ có trong truyền thuyết à nha. Mình chưa tận mắt chứng kiến. Công ty bạn ở đâu có bán hàng lên Yên Bái không mình lấy mỗi tháng khoảng 15tấn. Bỏ NEW HOPE luôn
Quan trọng gì là trung quốc hay không. Thiếu gì những công ty trung quốc làm ăn tử tế chả hơn chán vn. Chính quyền họ thì mình không ưa nhưng nhỡ đâu 1 triệu năm nữa mình mạnh hơn họ ai biết họ cũng bị mình o ép. Quan trọng là chất lượng và giá cả.

Công ty không làm web bạn ơi, toàn đưa trực tiếp đến trại bạn ạ. Họ thấy tốt họ lấy thôi. Cám mình đang lên công thức 9 con lợn từ 10~15kg đến giờ ~100kg ăn hết 50 bao chuẩn bị bán ~ giá cám trung bình 128k(chưa tính vận chuyển), trước đó chẳng biết ăn hết mấy bao cám lợn con, vài bữa nữa bán có tổng kết, giá lợn hình như đang 50 :)
bạn cho mình xin tên cám được không mình ở hoàng mai.

có ai ở thanh hóa test dùm loại cám này với.nếu đúng như bạn nói thì cám này ở việt nam la vô địch rồi.nuôi con heo lời hơn 3tr. hic. KHÔNG THỂ TIN NỔI !!!!!!!!!!!!!!!

9 chú ăn hết 50 bao mà 100kg luôn. Giá trung bình 128k. Cái này chỉ có trong truyền thuyết à nha. Mình chưa tận mắt chứng kiến. Công ty bạn ở đâu có bán hàng lên Yên Bái không mình lấy mỗi tháng khoảng 15tấn. Bỏ NEW HOPE luôn
~ 228k mình nhầm @. Thế này bạn ạ, Trước đó là ông chú mình đang nuôi cám anco lợn cỡ được ~15kg, mình mới bảo tách 2 đàn mỗi đàn độ 10 con không chọn gì cả nhé. Mình bảo ông ấy 1 đàn vẫn cho ăn cám anco các giai đoạn như bình thường 1 đàn mình đưa ông cám Nutri. Đến giờ mình cũng không biết là bao nhiêu hôm nhưng số bao cám ăn hết như thế mình ghi lại và xem lợn mình thấy thế, Đợt tới xuất chuồng là có kết quả. Ở Yên Bái hình như có đại lý để có gì mai mình hỏi cho. Cám đây mình muốn test để chủ yếu sau mình nuôi luôn chứ không phải mục đích chính là mình tiếp thị nói linh tinh đâu, mình không bao giờ làm như thế, thấy tốt thì mình chia sẻ thôi.....Đợt tới bán có mình có số liệu cụ thể,....
có ai ở thanh hóa test dùm loại cám này với.nếu đúng như bạn nói thì cám này ở việt nam la vô địch rồi.nuôi con heo lời hơn 3tr. hic. KHÔNG THỂ TIN NỔI !!!!!!!!!!!!!!!
Cám đây là mình tự lên công thức mình làm chủ yếu là cho trại mình mà. Còn nhiều khi ở thanh hóa hay mấy nơi vùng núi họ thích rẻ được khuyến mại, tặng thêm này nọ thì đương nhiên vẫn vỏ bao đấy nhưng công thức không được như thế, mình trực tiếp mình tìm hiểu nhiều công ty rồi đều thấy thế và có thể là cách của họ người dân vẫn là thiệt thôi. Ở gần mình sẵn sàng đưa đến xem và muốn nuôi test thử mình cho thử luôn,

Last edited by a moderator:
Đang dung nutri vina đây. Cám có rẻ nhưng cảm giác k ổn lắm.
sao các bác mua cám rẻ thế. em mua con cò bio loại 25 - 50kg giá 265, loại 50 tới xuất chuồng 255. nhưng khi đc 50kg tới mua loại 2 thì đại lý người ta bảo nên sài loại 265 tới xuất thì hơn. mình chưa thấy cảm nào rẻ hơn 265k cả đấy là tiền luôn đấy

Bác nào đã dùng 2 nhãn hiệu cám của CP là starfeed và CP chưa ạ. Ai có kinh nghiệm chỉ giúp e với ạ. E đang phân vân giữa 2 loại này.
Cảm ơn trước ạ :)

ko biết bác có nói thực ko hay chỉ chém gió cho anh em xướng, gì mà ăn 7 bao đã 95kg/con quá giỏi, vậy bác nuôi thịt đi sẽ mua đc ô tô bmw nhanh thôi, ngoài tôi ai nuôi giỏi lắm thì cũng phải 8bao mới đc 100kg với lợn siêu giống chuẩn còn lợn dân phải 9 bao trở lên mới dc bình quân 100kg/con, tôi cũng đang nuôi và làm đại lý cấp 1 cho cp, sản lượng phải trên 10 tấn 1 tháng mới đc làm đại lý cấp 1, còn cám nhìn chung bây giờ giá đã giảm rất nhiều các đại lý cám cũng ko còn đc lãi nhiều như trước nếu lấy tiền ngay cũng chỉ dc 5-10k/bao 25kg với cám cp, còn chịu đến khi xuất mới trả thì lấy thêm 10k/bao nữa, bây giờ ko còn ăn dầy như trước vì các công ty cám quá nhiều tự canh tranh nhau giảm giá.
Lấy trên 10 tấn thì được chiết khấu bao nhiêu % vậy bác?

Back