Xin ý kiến mọi người về đầu tư nuôi bò thịt hiện nay(2014)

• Thread starter vanphudat
  • Ngày gửi
Chào các bạn trên diễn đàn nông nghiệp, mình đang ở Quảng Nam, hiện nay mình muốn đầu tư một trang trại nuôi bò thịt ( khoảng 20 con ban đầu), thời gian vừa qua mình cũng đã tìm hiểu kĩ về con giống cũng như vấn đề kĩ thuật, nhưng có một điều mình băn khoăn là trong thời gian tới Việt Nam có khả năng gia nhập TPP( Hiệp hội xuyên Châu Á-TBD). Nếu gia nhập hiệp hội này thì VN sẽ giảm hoàn toàn thuế xuất nhập khẩu bò hiện nay( 7% cho bò thịt, 5% cho bò thịt nguyên con). Hiện nay, giá bò nhập khẩu bao gồm thuế là 58.000 kg hơi, giá trong nước là 62.000 kg hơi, mình e rằng khi đã giảm thuế thì giá sẽ hạ xuống nữa, lúc đó chúng ta sẽ khó mà cạnh tranh với bò ngoại. Chính điều đó đã làm mình hơi lo lắng, nên các bạn có hiểu biết về vấn đề này thì xin cho mình một vài lời khuyên. Cảm ơn các bạn.

Sao bạn biết hác long mới 30

Nhấp vào logo của ổng,rồi trang hồ sơ ak,nghi ông này chủ quản trang web,gây xicangđan chơi ấy mà.Nhưng bạn cứ nhờ tư vấn thử xem có gì hay ko.

Bạn nghĩ sao 1 hecta nuôi 25 con bò ?
Nghé hả kimdung ?
Giỡn vừa thôi.

Bò angus red tiêu chuẩn 1.000 m2/con.

Biết thì nói, còn không biết thì nghe.

Mình ko nghe,cũng ko nói mà là mình lên trại bò Củ Chi và thấy thực tế,bạn có bao giờ thấy trại bò chưa và đã từng sờ vào bò chưa?

Hình như bạn nói toàn trên lý thuyết ko ak,suy nghĩ kỹ hãy tư vấn nha,bà con ở đây nhiều người còn non dạ lắm.Nếu giúp được thì cũng rất hoan nghênh.Có trời mới biết.

Tôi nói tiêu chuẩn mỹ.
Còn bạn tiêu chuẩn củ chi.

Nuôi bò cần nhửng diện tích sau:
1. Chuồn.
2. Chuồn cho bò sinh sản.
3. Kho lương thực.
4. Kho trữ rơm khô.
5. Vườn cho nò tắm nắng.
6. Đất trồng 3 loại cỏ (thay đổi khẩu vị của bò).
7. Đất trồng ngũ cốc để bổ sung sinh dưỡng cho bò.
8. Đường đi cho bò.
9. Đường xe vào dắt bò.
10. Hồ nước cho bò uống (khi cạn nước thì bơm tự động bơm)

Ở củ chi nó nuôi như thế nào ?Bò tiêu chuẩn củ chi đi so với bò tiêu chuẩn mỹ.

HìKimdung !

Bạn thông minh, ham tìm hiểu và ham học hỏi.
bạn mới đến nghề nông gần đây, và tôi cho là công việc kinh doanh của bạn phát triển rất chậm, vì bạn lười, vì bạn quá sợ thất bại và vì bạn không có được người nào đủ mạnh mẽ ở gần bên bạn.
Tôi nói cho mà biết nhá. Tôi sẽ ko lừa ai ở diễn đàn này cả và tôi sẽ giúp jokovic vượt qua khó khăn trong vòng 1 năm.

Ok ?
Chờ xem nhé !

-Bạn nói y như thầy bói,mà chỉ đúng 30% thôi.Đây là đất VN,con người VN,cái gì tốt thì học hỏi nhưng ko áp dụng hết.Tôi ko nói bạn lừa nhưng có đều hơi "chảnh",cũng muốn xem thử bạn HD jokovic như thế nào,ko biết bạn ấy tin bạn bao nhiêu %.Cứ HD công khai cho mọi người xem nhé.Bạn nói về kimdung hả,còn thiếu đó:mình khoái chọc cho mấy người chảnh nổi sùng và cảm thấy sướng về điều này hahah..
-Muốn nuôi bò đầu tiên phải quyết định sẽ nuôi bò hướng gì(bò sinh sản,bò thịt..)
-Chọn giống bò gì,lứa tuổi để chọn nuôi.
-Về chuồng trại,thức ăn,trồng cỏ...lên google đọc cả đống.
-Nước uống quan trọng lắm,phải sạch,tốt nhất là khoan giếng và nếu có phèn thì phải lọc.
+Mình nói vậy thôi chứ trên đây còn có nhiều tiền bối đầy kinh nghiệm đó,tại họ chưa lên tiếng thôi.Dù sao cũng cám ơn "rồng đen" đã làm sôi động thì trường,cảm thấy bớt buồn ngủ.

Chào các bạn trên diễn đàn nông nghiệp, mình đang ở Quảng Nam, hiện nay mình muốn đầu tư một trang trại nuôi bò thịt ( khoảng 20 con ban đầu), thời gian vừa qua mình cũng đã tìm hiểu kĩ về con giống cũng như vấn đề kĩ thuật, nhưng có một điều mình băn khoăn là trong thời gian tới Việt Nam có khả năng gia nhập TPP( Hiệp hội xuyên Châu Á-TBD). Nếu gia nhập hiệp hội này thì VN sẽ giảm hoàn toàn thuế xuất nhập khẩu bò hiện nay( 7% cho bò thịt, 5% cho bò thịt nguyên con). Hiện nay, giá bò nhập khẩu bao gồm thuế là 58.000 kg hơi, giá trong nước là 62.000 kg hơi, mình e rằng khi đã giảm thuế thì giá sẽ hạ xuống nữa, lúc đó chúng ta sẽ khó mà cạnh tranh với bò ngoại. Chính điều đó đã làm mình hơi lo lắng, nên các bạn có hiểu biết về vấn đề này thì xin cho mình một vài lời khuyên. Cảm ơn các bạn.
a ở quảng nam là ở huyện nào vậy a,e ở huyện thăng bình,e cũng đang viết dự án để thành lập trang trại chăn nuôi bò thịt nhập từ úc( 200-300 con/ 1 năm) trang trại dự là nằm ở huyện tiên phước.nếu a có hứng thú thì anh,em mình gởi email trao đổi.email của e : nguyenquocbao791@gmail.com

Back