Xin ý kiến nuôi dế mèn, tắc kè, bọ cạp.

• Thread starter khanhhiep
  • Ngày gửi
Thân chào các bác !!
Hiện em đang có ý định nuôi dế kết hợp với tắc kè, bọ cạp. Vì em tìm hiểu trên internet thấy trang trại chị Thanh xuân nuôi e mê quá. Em muốn học hỏi kinh nghiệm từ các bác đi trước có bác nào đã thực hiện mô hình này chưa ?? Liệu rủi ro và đầu ra cuả sản phẩm có ổn định ko? Mong các bác dúp em với..
Em xin cảm ơn!!!!

Hôm trước em xem trên tivi, cũng thấy Mô hình của anh gì ở trong miền trung, cũng thấy kết lắm.
Anh chị em nào có kinh nghiệm thì chia sẻ em với.

có chí thì nên, nhưng nuôi phải nghien cứu, nói chung đầu ra mấy loại này ổn định lắm.

Bò cạp chỉ nghe nói qua báo đài, nhìn thấy trên màn hình và cũng trực tiếp nhìn thấy tận nơi người nuôi. Nhưng trong đó có nhiều cái mà mình không thấy, không nghe được. Vì những cái đó có ai nói cho mình nghe, và để trươc mắt cho mình thấy đâu. Vì thế khi nuôi con bò cạp bạn hãy cẩn thận và tìm hiểu thêm, còn nghe thấy thì chưa chắc là được đâu nha..... Cẩn thận không thừa.... Tôi có nuôi qua rồi, bây giờ thì không nuôi nửa

em cũng muốn nuôi bò cạp , dế , và tắc kè , nhưng ngoặc nỗi thị trường đầu ra ở bình định khó quá em kiếm không ra . máyaanh có kinh nghiệm mách nước cho em với ...
em chân thành cảm ơn...!

Theo tôi thì không nên nuôi, đầu ra khó lắm. bạn nên chắc chắn đầu ra thì hãy nuôi. tôi thấy mấy bài phóng sự đa số là làm trương
trình chạy theo thành tích thôi không nên tin quá. Tôi đang ở xã thái mỹ, củ chi là xã điểm nông thôn mới lâu lâu lại làm phóng sự
mấy cây rau màu xịt thuốc tùm lum thì đưa lên là rau sạch, mô hình nuôi vài con lươn không biết bán buôn thế nào mà tuyên
truyền mỗi tháng lợi nhuận 5triệu. Mong bạn tìm hiểu kỹ.

những bài báo đa số quảng cáo cho chủ trang trại để chủ trang trại bán giống là chính, bạn nuôi thịt chắc không có ăn lắm đâu. bán giống thì khó, bán thịt thì lỗ => dễ phá sản nếu không tìm hiểu kỹ.

Đầu ra của sản phẩm là quan trọng nhất trước khi bắt đầu làm một cái ý tưởng nào đó!

Bạn đi tìm hiểu nhu cầu Dế ở các Nhà hàng + Quán nhậu tại nơi gần bạn nhất xem nhu cầu bao nhiêu kg Dế/ngày, bao nhiêu kg tắc kè/ngày.
Rồi liên lạc với các tiệm thuốc Đông y, hoặc các đại lý mua tắc kè xuất khẩu. Xem họ mua tắc kè giá bao nhiêu/con trưởng thành.
Chứ xem trên Tv thì thấy mê thiệt đó, nhưng đó là điều kiện ở Hà Nam thôi, ở chổ địa phương mình chắc gì đã được như thế, nên nghiên cứu kỹ trước khi thực hiện.
Từ đó có cơ sở để nuôi. Còn không thì nuôi Dế cho Tắc kè ăn vẫn OK mà.

Back