XIN Ý KIẾN VỀ KHÁNG THỂ KTG

• Thread starter tuan_thaibinh
  • Ngày gửi
Có anh em nào đã từng dùng loại kháng thể KTG này chưa xin cho ít kinh nghiệm với. Loại này dùng có hiệu quả không? Dùng loại này cho gà uống, hoặc tiêm định kỳ 1 tháng một lần có tốt không?

Có anh em nào đã từng dùng loại kháng thể KTG này chưa xin cho ít kinh nghiệm với. Loại này dùng có hiệu quả không? Dùng loại này cho gà uống, hoặc tiêm định kỳ 1 tháng một lần có tốt không?
Mình đã điều trị cho 1 đàn gà bị new va không thấy hiệu quả. Nếu dùng để tăng nồng độ kháng thể thì có thể được đó bạn.

nếu dùng để phòng bệnh liên tục có được không B? khi gà nghi bị New hoặc Gum thì sử dụng thuốc đố như thế nào
theo mình. Gà bạn bị bệnh thì dùng KTG là đúng rồi. Bạn có thể tiêm nhắc lại sau mũi truớc 5 ngày. Khi gà đã khỏe nếu muốn chắc ăn thì làm VX liền. Bạn có thể dùng để phòng và trị theo lượng của nhà sx.

theo mình. Gà bạn bị bệnh thì dùng KTG là đúng rồi. Bạn có thể tiêm nhắc lại sau mũi truớc 5 ngày. Khi gà đã khỏe nếu muốn chắc ăn thì làm VX liền. Bạn có thể dùng để phòng và trị theo lượng của nhà sx.
nhân tiện B cho hỏi là nếu mua kháng thể KTG về không dùng hết muốn bảo quản bằng tủ lạnh vậy nên để trong ngăn làm đá hay để trong ngăn mát cách nào đúng và hiệu quả?

bạn bỏ vào 1 cái hộp rồi đậy kín lại bỏ trong ngăn mát. Có thể bảo quản theo cách đó được 30 ngày.

bạn bỏ vào 1 cái hộp rồi đậy kín lại bỏ trong ngăn mát. Có thể bảo quản theo cách đó được 30 ngày.
bảo quản 30 ngày từ ngày sản xuất hay từ lúc minh mua về vậy anh. Mà e thấy trên lọ gi là bảo quản từ 2 - 8 độ C mà ngăn mát thường không đạt được nhiệt độ đó như vậy có sao không A

:D nghe loi ban nay co ban nha
Oh, mình chỉ thấy sao nói vậy thôi bạn ak, vậy bạn đã từng điều trị cho gà bị dịch tả chưa, nếu đã từng và thành công có thể post lên cho mọi nguoi tham khảo dc ko?

Kháng thể KTG mình đã dùng và thấy rất hiệu quả trong điều trị gum và new. Kháng thể này không như vacxin mà nó tác động trực tiếp ngay, vacxin thì phải sau vài ngày mới có tác dụng. Tuy nhiên nếu gà bị bệnh thì ngoài việc dùng kháng thể phải kết hợp trợ sức cho gà bằng đường gluco va vitamin C, Becomlex

Mình dùng thường xuyên. Rất tốt. Tốt nhất khi cho uống, nếu có thể bắt từng con cho uống: 1con/ 1mml. Nhưng giá cả đắt hơn, mất thời gian hơn so với chủng vắc xin. Ktg chỉ tốt cho 20 ngày đầu, có tác dụng tốt khi chữa newcatson và gumboro. Không có thuốc tốt hơn khi chữa hai bệnh này. Còn lâu dài hãy phòng bệnh nhé.

ga con moi no em cho uong duoc khong. den khoang 20 ngay tuoi thi vao vacxin co duoc khong

điều trị gum và new rất hiệu quả đó bạn. minh nghe người bán hiệu quả của rum kéo dài 2-3 gì à. nếu thời gian dài bạn nên tiêm vaxin để phòng bệnh

mình mua về sài k hết thì bảo quản ở tủ lạnh có được không vậy m.n. Vì tiêm 1lần có vài con mà chai tới 100ml mà tiêm xog vứt thì tốn à! Vì tầm 5 đến 10ngày tiêm vài con.

Back