Xin ý kiến về trồng cây ăn quả tại ĐăkLăk

• Thread starter ngocduc72
  • Ngày gửi
Tình hình là nhà em mới phá 3 xào cà phê và đất chưa trồng gì cả. Muốn thử trồng cây mới xem thế nào.
Thấy mọi người đổ xô trồng tiêu nhiều quá mà em không muốn theo số đông nên thiết nghĩ muốn trồng thử các loại cây ăn quả. Mà hiện tại em chưa biết trồng cây gì mà kinh tế cao và phù hợp với đất tại ĐăkLăk.
Em rất mong các bác có kinh nghiệm chia sẻ cho em với. Em xin chân thành cảm ơn. :))))

mình cũng như bạn. Ở dak lak mới mua 1 ha đất mà chưa bik trồng gì đây? Mà bạn ở dak lak là ở đâu vậy?

Neu cay an trai o tay nguyen thi ban nen trong buoi da xanh la an toan va hieu qua nhat. Can tu van gi ban lh minh ho tro.
Neu cay an trai o tay nguyen thi ban nen trong buoi da xanh la an toan va hieu qua nhat. Can tu van gi ban lh minh ho tro.

Neu cay an trai o tay nguyen thi ban nen trong buoi da xanh la an toan va hieu qua nhat. Can tu van gi ban lh minh ho tro.[/QUO
1xao dat ko bjet trog dc bnhju cay ak bac

Mình nghe đồn trên đó năm nay ai trồng sầu riêng cũng giàu sụ hết mà ta! Sao mấy bạn ko thử?

mình cũng như bạn. Ở dak lak mới mua 1 ha đất mà chưa bik trồng gì đây? Mà bạn ở dak lak là ở đâu vậy?
mới nghỉ hưu về nhà vưà rồi có mua được một mảnh vườn rộng 1ha . Em đang phân vân không biết nên nuôi con gì và trồng cây gì để có được hiệu quả cao ? Bởi vì lượng vốn cuả em chỉ còn khoản 140triệu . Rất mong được các ACE và các bậc tiền bối chỉ bảo tận tình . Xin trân thành cảm ơn !
Xem thêm...
ban nghien cuu cay na thai thu coi. giông lh minh 0976005282

Tình hình là nhà em mới phá 3 xào cà phê và đất chưa trồng gì cả. Muốn thử trồng cây mới xem thế nào.
Thấy mọi người đổ xô trồng tiêu nhiều quá mà em không muốn theo số đông nên thiết nghĩ muốn trồng thử các loại cây ăn quả. Mà hiện tại em chưa biết trồng cây gì mà kinh tế cao và phù hợp với đất tại ĐăkLăk.
Em rất mong các bác có kinh nghiệm chia sẻ cho em với. Em xin chân thành cảm ơn. :))))
Hầu hết cây ăn quả hiện đang theo phong trào là các giống Bơ Boot, Hass, ..., Sầu riêng Dona còn các loại khác thì chưa thấy hiệu quả. Mít thì đã tiêu tan theo Vinamit. Na (Mãng cầu ta) thì tùy theo vùng địa lý mới có để thu hoạch. Vải, Nhãn, Mãng cầu xiêm, chuối,... thì thị trường đang rất hạn chế.

Bác tham khảo trồng na thái thử xem. Trồng 18th có quả. Quả nặng tren 1kg. Giá bán hiện tại là từ 150k đến 200k 1kg. Tết 250k 1kg. Cây tự thụ phấn dễ trồng. Bác muốn tìm hiểu thêm hay cần giống thì lh e 0976005282

Back