Hỏi đáp Xử lý thế nào với gà con chậm phát triễn

• Thread starter toanvn
  • Ngày gửi
Em đang nuôi thử nghiệm 200 gà đẻ trứng, đa số thì phát triển khá tốt, ngoại trừ khoảng 3 - 4 em, khá là chậm lớn, em tính cách ly để chăm sóc mấy em này. Bác nào có kinh nghiệm.vui lòng cho em xin tý ý kiến với ạ, em cảm ơn

cách ly là đơn giản nhất, cho nó đầy đủ chế độ dinh dưỡng, để tụi nó bắt kịp đàn

cách ly là đơn giản nhất, cho nó đầy đủ chế độ dinh dưỡng, để tụi nó bắt kịp đàn
Thank bác, em cũng tính cách ly ra, rồi cho ăn riêng. Em chỉ có cám cho gà hậu bị, thuốc úm và glucozo. Nếu muốn bổ sung dinh dưởng tốt hơn cho những em này, thì có cần cho ăn thêm loại gi ko bác, hay chỉ cách ly ra, rồi cho ăn như mấy em còn lại là được

Thank bác, em cũng tính cách ly ra, rồi cho ăn riêng. Em chỉ có cám cho gà hậu bị, thuốc úm và glucozo. Nếu muốn bổ sung dinh dưởng tốt hơn cho những em này, thì có cần cho ăn thêm loại gi ko bác, hay chỉ cách ly ra, rồi cho ăn như mấy em còn lại là được

Thuốc úm là thuốc gì, tên, hay vitamin gì, hay loại nào, chung chung ko giải quyết dc.

Gà a mấy ngày tuổi rồi?? Giống gà gì??

Nếu nó đẹt, cách ly ra, cho ăn chế độ hơn, để nó dí theo tụi kia chứ!!!

Thuốc úm là thuốc gì, tên, hay vitamin gì, hay loại nào, chung chung ko giải quyết dc.

Gà a mấy ngày tuổi rồi?? Giống gà gì??

Nếu nó đẹt, cách ly ra, cho ăn chế độ hơn, để nó dí theo tụi kia chứ!!!

Thuốc úm là COLIDOX PLUS, Thêm điện giải GLUCO K-C(Thảo dược),
Gà em được 15 ngày tuổi. Em nghĩ nó kém ăn nên mới thế
Nếu cách ly ra, rồi cho ăn như củ, không biết nó có chịu ăn nhiiều không nữa

cái gì cũng phải từ từ, nó sẽ dí theo nếu ko bị giành ăn.
Thanks bác, em thử coi thế nào, em chỉ sợ nó biếng ăn như mấy đứa trẻ kon thôi, chứ giải quyết vấn đề giành ăn thì dễ rồi :D

Back