Ý tưởng: Phục hồi cây dược liệu rừng bằng phương pháp thủy canh

• Thread starter Do Den
  • Ngày gửi
Em chào cả nhà ạ !
Em là mem mới và cũng không có nhiều kiến thức về trồng trọt cũng như thủy canh. Hôm nay em lập topic này mong các chuyên gia thủy canh hỗ trợ giúp đỡ cho ý tưởng của em (cũng mong là nó đừng điên rồ trong suy nghĩ của các bác). Thôi em vào đề:
Các bác thấy đấy, nguồn dược liệu rừng ngày càng cạn kiệt. Thấy người dân đi rừng đào cây củ về bán mà em thấy sót. Em muốn thu mua cây rắn cắn, tam thất rừng (còn nguyên củ và lá) về trồng để nghiên cứu và bảo tồn. Em cũng đã trồng đất thử một ít nhưng thấy tình hình không khả quan lắm vì cây rụng héo lá, củ thối dần đi. Em lại nghĩ đến phương pháp trồng thủy canh nhưng đang tìm hiểu lan man lắm chưa biết đi đến đâu nên mạo muội hỏi các bác xem bác nào kinh nghiệm về thủy canh có thể trồng lại cây dược liệu mà bà con mang từ rừng về bằng thủy canh được không ạ. Em xin cảm ơn và hậu tạ ạ!

Bạn ở đâu vậy?
Thất diệp và Tam Thất Hoang sống ở Vùng rất cao nếu bạn đưa về nhà ở độ cao thấp hơn chắc khó sống..
Có lần xem video trên face .. có cái face của một người Tàu.. họ quay clip trồng tam thất hoang rất nhiều

Bạn ở đâu vậy?
Thất diệp và Tam Thất Hoang sống ở Vùng rất cao nếu bạn đưa về nhà ở độ cao thấp hơn chắc khó sống..
Có lần xem video trên face .. có cái face của một người Tàu.. họ quay clip trồng tam thất hoang rất nhiều
Về lý thuyết có thể được, còn thực tế thì phải thử thôi. Tiếp cận tương tự như cách trồng nấm mang giống từ vùng lạnh về trồng vậy. Tạo điều kiện vi khí hậu và thổ nhưỡng gần giống với tự nhiên thì cây sẽ sinh trưởng và phát triển được.

Back