• Yêu chị nhưng làm em gái có bầu

Thảo luận trong 'Chuyện trò linh tinh' , 19/10/14

1. motnua Guest

Trong khi tôi đang mong chờ từng ngày để được trở về bên anh thì ở quê nhà anh lại quan hệ khiến em gái tôi có bầu.

Tôi và anh đã yêu nhau được 4 năm, 1 năm trước tôi đi xuất khẩu lao động ở nước ngoài, với dự định sau khi tôi về nước chúng tôi sẽ tổ chức lễ cưới. Nhưng cuộc đời nhiều khi không ai có thể lường trước được điều gì.

Tuy tôi đi xa nhưng anh vẫn thường xuyên qua lại và thăm hỏi, phụ giúp gia đình tôi nhiều việc. Bố mẹ tôi coi anh như con cháu trong nhà nên rất tin tưởng, bi kịch gia đình cũng bắt đầu từ đó.

Tôi có một cô em gái, nhỏ hơn tôi 4 tuổi, tuy là chị em cùng một nhà, nhưng em gái tôi nhìn lại xinh đẹp, cao ráo hơn tôi, em được ăn học tử tế và cũng đã có việc làm ổn định.

Vì tôi đi xa nên mỗi lần anh qua nhà tôi em gái tôi đều là người đón tiếp, cũng vì thế mà mối quan hệ giữa người yêu và em gái tôi trở nên thân thiết hơn, rồi chuyện gì đến cũng đến. Em gái tôi có tình cảm với người yêu tôi. Con bé thường xuyên tán tỉnh và rủ rê người yêu tôi đi chơi, bản thân người yêu tôi vì chỉ coi em tôi là em gái nên cũng thường xuyên né tránh vì yêu tôi và cũng không muốn khó xử. Nhưng em gái tôi vẫn không chịu “tha” cho anh, để rồi chuyện gì đến cũng phải đến.

Hôm đó, em tôi rủ anh đi cùng đến tiệc chia tay một người bạn của em, vì em gái tôi ăn nói khéo léo bảo con gái đi đêm một mình không an toàn nên nhờ anh chở đi. Không ngờ khi đến buổi tiệc anh bị chuốc say bèn và khi tỉnh dậy anh đã thấy mình nằm trong nhà nghỉ và người nằm bên cạnh là em gái tôi, không một mảnh vải che thân. Anh hốt hoảng xin lỗi em tôi vì không nhớ chuyện gì đã xẩy ra.

Cũng từ đó anh bắt đầu né tránh em gái tôi, anh cũng hạn chế đến nhà tôi hơn¸và cũng từ đó anh bắt đầu ít liên lạc với tôi hơn, khi tôi hỏi khi tuyệt nhiên anh không nói gì, chỉ im lặng.

Cứ tưởng mọi chuyện như thế rồi sẽ trôi qua, nhưng không lâu sau đó, em gái tôi tìm gặp và báo nó đã có thai. Lúc này anh không còn cách nào khác đành nói hết sự thật với tôi, tôi thực sự bị sốc nặng, tôi trở nên hoài nghi không biết nên tin em gái hay người yêu tôi. Anh bảo trong chuyện này tùy tôi quyết định mọi chuyện, về phần người yêu tôi anh nói vẫn chỉ yêu tôi và không có ý định sẽ lấy em tôi, nhưng em gái tôi lại nhất quyết không chịu bỏ cái thai.

Tôi thực sự rối bời và không biết phải làm như thế nào? làm sao nhưng ngày tháng tiếp theo 3 chúng tôi có thể đối mặt với nhau? sao em gái tôi lại chọn người yêu của tôi? tôi thực sự không muốn trở về để phải đối diện với sự thật cay đắng như vậy

Taynguyenkho thích bài này.
      Đang tải...
    2. Mục-Tử

Mục-Tử Nông dân @ VIP

Cả bạn trai lẫn em gái bạn đều thiếu đạo đức...sống như động vật...lửa gần rơm phải bén chứ có gì lạ

Cũng là cái may để bạn nhận giá trị thực của cả 2 người này

Nếu không có dịp này....mai mốt thành hôn đến khi có vài con..chân tướng mới lộ ra...lúc đó còn khổ hơn nữa

Tình yêu phải có lí trí...để giao con tim cho đúng người..

Khi biết lầm...phải lập tự thu hồi lại ngay..để giao cuộc đời cho người xứng đáng
      Tình yêu mà không có lí trí...thì đó là si mê...u mê cuộc đời tất phải khốn khổ

Hãy xem 4 bà vợ của đại gia Lê Ân... từng bà không những làm ông sạch của cải mà còn có bà tống ông vào tù...rồi dùng thủ đoạn bòn rút tất cả cái gì còn lại...rồi....giông

Họ mới thực sự là có lí trí...vì họ biết đã trao cuộc đời lầm người...
      Nên phải thu vén cho mình..

Đây 1 cái rất tầm thường đến độ.... tiểu nhân của 1 đại gia :

http://ngoisao.net/tin-tuc/thoi-cuoc/24h/dai-gia-le-an-sap-doi-duoc-nha-tu-vo-cu-2650526.html

motnuakutyhn thích bài này.
    3. kutyhn

kutyhn

Nghề nghiệp:
      NVKD
      Liệu có nặng lời quá hok bác. E là kết mình trong hoàn cảnh đó./ :))
      Thực tế câu chuyện này e nghe trên cửa sổ tình yêu từ hè năm 2004-2005 gì đấy. Khác là đứa chị ở nhà chứ hok đi nước ngoài và con e nhờ con chị bảo thằng này ng yêu đưa đi hộ vì xa sợ. Nên ngọt nước chú người yêu. :p

Last edited: 19/10/14
    4. Thuy-canh

Thuy-canh Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      Tui đã gặp nhiều trái ngang. Tình chị, duyên em là chuyện thường. Ai có quyền xét đoán, lên án? Tui không dám!
      Chuyện tình-cảm trên mặt đất, kể sao cho hết? Biết hết đâu mà kể?
      Xin kể vài chuyện:
      1- Trong thời-gian tui ở Nhatrang, 1965. Cuối tuần, tui bơi ngoài biển (tui thích một mình, từ 9 giờ sáng, ăn xong tui một mình bơi ra các gềnh đá, lặn xuống chơi với cảnh đẹp với mặt biển và các loài cá, cua...), chiều, về nhà bạn gần Nhà thờ Đá. Ở đây, tui tắm rửa, cơm, đi dạo, ngủ. Sáng, dậy, điểm-tâm trước khi ra đường. Mẹ bạn tui, xem tui như con trong nhà. Bà, trước đó, là một tiểu-thơ, quý-phái. Giờ, bà lam-lủ, sửa xe đạp và bán gạo lẻ. Nhà chật lắm! Tối, tui và thằng bạn leo lên gác lửng, thấp lè tè, nóng...
      Thỉnh thoảng, tui cùng bạn, đi cuối đường Phước Hải, thăm Ba của bạn. Ông sống trong một vi-la, có người hầu, có tài-xế. Thật là một cuộc sống sang trọng...
      Khi tui được xem như là một thành-viên gia-đình, bạn tui dắt tui qua nhà đối-diện bên kia đường, giới-thiệu Dì, và bốn người con, cũng trạc tuổi bạn tui. Điều làm tui ngỡ-ngàng, là các con của Dì, không phải là con Bạn Dì với bạn tui, mà là anh em ruột, cùng cha, khác mẹ!

motnua thích bài này.
    5. motnua

motnua Guest

Cuộc đời có những chuyện tưởng chừng như không thể nhưng lại có thể .
      Cháu cũng có một chuyện thật tế đem ra kể .
      Câu chuyện là :
      Có một người thanh niên suốt cuộc đời vất vả làm lụng cùng người vợ , của cải dành được cũng không ít . Về phía con cái thì cũng sinh được 2 người con trai , nhưng cả hai đều bị tâm thần - thơ thơ thẩn thẩn suốt ngày ngoài đường trong nhà .
      Tuy cả hai đều bị tâm thần nhưng nhờ có người cha tỉnh táo và giàu có nên cả hai người con đều được mai mối và lấy được vợ .
      Qua nhiều năm người vợ của ông qua đời và rồi vài năm sau cả hai người con dâu của ông cũng sinh hạ được vài người con , trai có gái cũng có .
      Vấn đề là trong số những đứa cháu của ông này có một đứa được ông hết mực chiều chuộng ... nếu nói ra thì không ai tin nhưng kỳ thật ông nội và chấu nội lại rất giống nhau .
      Nhìn vào sự quan tâm của ông này dành cho đứa cháu nội rất khác xa với những đứa cháu khác - càng làm cháu không khỏi nghi ngờ !
      Nhưng rồi một tối tôi ở qua đêm nhà con dâu ông ta cách nhà ông này chừng hai căn nhà ... Tối đến tôi lạ nhà nên không ngủ thẳng giấc được nên đã chứng kiến tất cả những gì không nên thấy .

6. Thuy-canh

Thuy-canh Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      Tui định viết tiếp, nhưng nhìn đồng hồ đã quá nửa đêm...
      Xin lỗi em nha!
      Thân.
      --- @ 31/10/14 ---
      Xin kể tiếp...

Vậy là 2 chị em lấy một chồng. Mẹ bạn tui là chị. Và bà Dì nó là người... đến sau! Mà không phải là tình chị duyên em!
      Sau khi cô chị (Mẹ bạn tui) kết-hôn, cô em đau khổ, lúc nào cũng muốn gần ông anh rễ, nên... cô em là kẻ cố ý, mà cô chị thì vô tình... Cho đến khi, bạn tui cấn thai, trưởng nữ là chị bạn tui. Trong lúc đó, cô em cũng có thai, mà trong nhà không ai biết, cho đến lúc gần ngày, đưa vô viện bảo-sinh! Cả nhà bật ngữa!
      --- @ 31/10/14, Original Post Date: 30/10/14 ---
      Xin kể tiếp

Cô em không dấu. Cô chị giận tới trời. "Thủ-phạm" đau khổ (có không đó)...
      Rồi tháng trôi qua. Cô chị cấn thai. Cô em cũng cấn thai!
      Cô em không dấu. Cô chị giận tới trời! "Thủ-phạm" không lên tiếng. (Ngu sao lên tiếng).
      Rồi trời ạ! Cả hai chị em đua nhau sinh con mỗi bà 4 bốn đứa....
      --- @ 31/10/14 ---
      --- @ 31/10/14 ---
      Xin kể tiếp

Rồi hai chị em cũng phải giải-quyết, dứt điểm. Đó là:
      - Nhà cửa, tài sản giao cho cô em.
      - Cô chị, một tiểu-thơ, con nhà gia-thế, nhận một căn nhà lụp-xụp, không có lợi-tức, sống bằng vá xe đạp và bán gạo lẻ. Tức là trắng tay! Bởi tài-sản giao hết cho cô em, với điều-kiện : Tuyệt-đối không được chồng của cô chị.

Khi tui đưa qua thăm bà Dì, tui nhận ra ngay hai chị em. Năm đó, hai bà tuổi ngoài bốn mươi, mà còn nét của những phụ-nữ có nhan-sắc!
      *
      Em, tui định kể thêm vài chuyện. Những chuyện nầy quá thương-tâm. Vậy thôi, em nhé!
      Thân.

Last edited: 31/10/14
      motnua thích bài này.
    7. motnua

motnua Guest

- Cũng là một kiếp người !