AE coi dùm mình con này có phải là dế mèn không ?

• Thread starter ntc1991
  • Ngày gửi
Tình hình là mình đã đi săn được một số dế về để nuôi. Đúng là ở thành phố con này hiếm thật, phải chạy lên Cây Gõ mới có. Sock nặng là khi lên đây giá của dế rẻ bèo (2k/1 chục). Do là mình mua về để nuôi nên cũng nghi ngờ lắm, hỏi cô bán dế thì cổ nói "hem biết". Do cực khổ lèo lội mới tìm được chỗ bán dế nên em làm liều mua 20 con về nuôi và tạm thời chưa biết chúng thuộc loại nào -_-. Con em đang cần là dế mèn ấy. Nhờ ae nào rành coi dùm cái nha. Xin chân thành cám ơn :)

uploaded.php

uploaded.php

Cái này mình chụp bằng đt nên hơi nhòe xíu, ae chịu khó nha. :rolleyes:

Cũng không biết luôn!!! nếu nó là dế mèn thì hè ở nhà mình có mà đầy :D bò lõm ngõm dưới cột điện! ^^

chụp cái hình gì mà mờ quá vậy Pro. Con này chưa mọc cánh khó phân biệt, nhưng mình chắc nó là dế mèn hay còn gọi là dế ta, thứ này mình đang nuôi nhiều. Chứ dế thái ko mập như vậy đâu.

con này là dế chó , chỉ để làm mồi câu cá thôi , còn dế mèn , dù nhỏ nó cũng đã có cánh đầy đủ rồi , con dế mèn bạn nói là dế than , dế lửa để đá , con dế chó này người ta bỏ ruột , chiên bơ ăn cũng hơi lạ , món này ở mấy quán dọc đường TRƯỜNG SA , HOÀNG SA bán cũng nhiều , khoảng 30ng một dĩa

dế chó ăn k ngon lắm đâu.mà cũng chưa thấy ai nuôi loại này số lương lớn cả.

Bài viết có nội dung tương tự
  • Liệu có thể nuôi dế nhũi ?
    • Thread starter minhhieujp
    • Ngày gửi
  • cần giúp đỡ về con dế
    • Thread starter papipupu
    • Ngày gửi
  • Bệnh "nước" khi nuôi dế
    • Thread starter sonerlinh
    • Ngày gửi
  • Dế mèn bị bệnh
    • Thread starter tung