Ai có cây hoa này không?

• Thread starter nongdan-khoinghiep
  • Ngày gửi
Mình thấy hoa này đẹp quá, tên cũng đẹp luôn " ánh hồng". Ai có cây này, hoặc biết chỗ bán nào thì mách giúp mình với nhé. Mình ở Hà Nội nhé.

C

chandatxt

Lữ khách
cũng không biết nhưng thấy hoa đẹp đấy hoa này kết xe dâu thì tuyệt

tranvi

tranvi

Nông dân tự lo
BQT WEBSITE
Cây này còn được gọi tên là Bông tỏi, tên khoa học: Bignonia floribunda Hort. Trong Nam có nhiều, còn ngoài Hà Nội thì không rõ.

caremvn

caremvn

Có kinh nghiệm
Trồng dây này chán phèo ... 1 năm cho 2 lần hoa, mỗi lần không dc 1 tuần. Mỗi bông chỉ nở 3 ngày rồi héo queo. Xong, ... chờ năm sau ngắm tiếp.

levuong79

levuong79

Nhanong.Com
Lại thêm phiền phức là lá và hoa tòan mùi tỏi nên mới có tên là hoa tỏi.
Nếu Bác muốn trồng thì rất đơn giản chỉ cần cắt vài đạon thân về dâm vài bửa sẻ có 1 giàn hoa thôi!

3 Phỉ

3 Phỉ

Có kinh nghiệm
Loại này phát triển khá nhanh, không khéo nó bò bít cả mặt mũi. Tuy nhiên nó cũng có một tác dụng lớn, đó là bảo vệ nhà bạn không cho mấy tay thầy bùa vào quấy rối (vì nó có mùi tỏi mà), phải không levuong79?

caremvn

caremvn

Có kinh nghiệm
Bình thường lại ngửi thì không nghe mùi gì hết. Nhưng cầm lung lay cành mạnh, thì mùi tỏi bốc lên. Ngắt lá vò vò mùi nồng nặc.

Cách đây 3 tháng, mình có gửi 1 người bạn đi đàlạt mua dùm dây Móng cọp vàng. Khi mang về thì hỡi ơi ... dây "Ánh Hồng" ... bị lừa ... 50k/ nhành.

K

khungcuaso

Nhà nông nghiệp dư
lấy búp của nó xào rau muống có lẻ chả khác nào rau muống xào tỏi nhỉ

Diladen

Diladen

Nhà nông nghiệp dư
Mình thấy hoa này đẹp quá, tên cũng đẹp luôn " ánh hồng". Ai có cây này, hoặc biết chỗ bán nào thì mách giúp mình với nhé. Mình ở Hà Nội nhé.

Vào mùa hoa, bạn lên chợ Bưởi đường Hoàng Hoa Thám có bán nhiều đó.

caremvn

caremvn

Có kinh nghiệm
Nghe nói rắn kô thích nơi có hoa này mọc.

Nghe nói không chính xác ... hihi

rắn lục, rắn long thừa (hổ vện) sống trong bụi này bình thường ....

Bụi này lâu lâu mình bắt 1 con rắn lục.
Cách đây 1 năm, mình bị sổng hơn 10 con rắn long thừa, nó chui vào cái hang dưới bụi này nấp hơn 2 tháng ... 5 con chung 1 cái hang.

H

hacdiakevu

Thành viên mới
hoa này khó ngửi lắm bác ơi. ở nhà em trước nhiều lắm giờ bỏ hết rồi.

Quảng cáo