Bán bầy nhím kiểng con HEDGEHOG 1 tháng tuổi

• Thread starter cargo express
  • Ngày gửi
C

cargo express

Guest

Nhím bồ nè

Bạn nào hốt 1 lần 5 em nhím con mình để các bạn giá tốt nhen : 1,700,000 vnđ....
em muối tiêu đực 300k
em trắng đực 350k
em socola đực 350k
2 em cái trắng mỗi em 400k

Last edited by a moderator:
Giá hơi cao bác ơi...Bên aquapet có người bán 250k/con ah. Mua 1cặp trở lên còn fix nữa...

Giá hơi cao bác ơi...Bên aquapet có người bán 250k/con ah. Mua 1cặp trở lên còn fix nữa...
ừh....250k bác thấy rẽ thì cứ sang đấy mà mua...xem về có đẽ đái được gì không hay lại mua nhầm nhím thái...::p

Giá cao đó ông anh, thị trường nhím cảnh giờ bảo hòa rồi. Giá hiện nay tầm 350 cho cái và 300 cho đực là vừa, 1 số nơi còn rẻ hơn ( tầm 250-300).

Giá cao đó ông anh, thị trường nhím cảnh giờ bảo hòa rồi. Giá hiện nay tầm 350 cho cái và 300 cho đực là vừa, 1 số nơi còn rẻ hơn ( tầm 250-300).
Rồi buồn luôn....vậy fix giá lại :1^:

a cá rô ơi!!!!ý lộn, Cargo.^^, a ở đâu za? nuôi nhím kiểng có khó ko? chuồng trại, thức ăn.....thế nào? e thấy thích và định nuôi nhưng chả bít mô tê. thanks bác Nam nhìu nhé

mình cũng đang muốn mua nuôi chơi tò mò xem............. kinh nghiệm của bà con thế nào để đẻ ra được nhím màu trắng ^^!
Nên chọn cặp nào
1 cặp muối tiêu+trắng = 650k
1 cặp trắng+trắng = 700k
1 cặp socola+trắng = 700k

a cá rô ơi!!!!ý lộn, Cargo.^^, a ở đâu za? nuôi nhím kiểng có khó ko? chuồng trại, thức ăn.....thế nào? e thấy thích và định nuôi nhưng chả bít mô tê. thanks bác Nam nhìu nhé
Hi bạn....mình ở sì phố,quận phú nhuận.....loài này nuôi rất dễ và ít bệnh,thức ăn thì cho ăn loại thức ăn của mèo,thích thì chó cũng được....có gì bạn qua bên mình xem và làm vài ve luôn chứ nhĩ...hehhe

mình cũng đang muốn mua nuôi chơi tò mò xem............. kinh nghiệm của bà con thế nào để đẻ ra được nhím màu trắng ^^!
Nên chọn cặp nào
Thanks ADMIN đã quan tâm....theo mình thì 1 trong 2 con bố mẹ phải có 1 em trắng thì 70% con con sẽ có trắng...
Như 3 cặp mình nêu trên có khả năng ra con trắng là trên 50% đó :huh::huh:;)

cho mình hỏi loại này ăn gì vậy, nuôi có khó lắm không? chỉ giúp mình với nhé

thấy cũng hay hay nghưng không biết máy cái lông nhọn hoắt kia có nguy hiểm gì không cả nhà, nếu mấy em này hoảng sợ hay tức giận mà phóng cái thứ vũ khí nhọn nhọn kia ra thì hậu quả thất khó lường.

Cái này con tùy vào con đực là màu gì nữa.
Bạn có kinh nghiệm nào để nó đẻ ra tỉ lệ con cái nhiều hơn ko ?
tỉ lệ con đực cái thì pó tay rồi MOD ơi....người còn không canh được huống gì là nhím...hihihi....còn màu thì cứ 1 trong 2 con cha mẹ màu trắng thì cơ hội con con màu trắng là trên 50% đó MOD
cho mình hỏi loại này ăn gì vậy, nuôi có khó lắm không? chỉ giúp mình với nhé
nuôi dễ như hámtter vậy đó bạn...có phần dễ hơn nữa là....tụi này ăn thức ăn của mèo hay chó đều được cả...
thấy cũng hay hay nghưng không biết máy cái lông nhọn hoắt kia có nguy hiểm gì không cả nhà, nếu mấy em này hoảng sợ hay tức giận mà phóng cái thứ vũ khí nhọn nhọn kia ra thì hậu quả thất khó lường.
Ai nói với bạn nhím phóng lông mình cho hết cả bầy nhím này đấy...ai chưa nuôi hay chưa nhìn thấy nhím bao giờ cũng đều nói là phóng lông...ax...ax... làm như ninja vậy...hihihihi :D

gai có nhọn ko bác , cầm nó trên tay được ko , e ở HN , nếu mà nuôi nó ko nguy hiểm và bác ship HN được e làm cả bầy lun T_T .

gai có nhọn ko bác , cầm nó trên tay được ko , e ở HN , nếu mà nuôi nó ko nguy hiểm và bác ship HN được e làm cả bầy lun T_T .
gai nào mà không nhọn hả bạn....hihihi...con này mà nguy hiểm thì bà con không nên nuôi chó mèo,vì chó mèo nguy hiểm gấp 1000 lần con này...hihihi
Mình làm ở tân sơn nhất luôn cơ mà....ship thì đợn giản như đang giỡn vậy àh.hihihi

Bài viết có nội dung tương tự
  • Những thông tin cực cơ bản về nhím kiểng
    • Thread starter petskingdom6666
    • Ngày gửi

• Back