bán chim xanh tím

• Thread starter Xuan Vu
  • Ngày gửi
X

Xuan Vu

Guest
mình ở long an ,hiện nay mình có bán chim xanh tím ,là loài chim sâu nhưng không hút mật ,chỉ ăn sâu và trứng kiến vàng , gọi là xanh tím vì trên mình có 2 màu xanh và tím rất đẹp .Tuy nhỏ con nhưng hót hay ,đá giỏi,giá bán từ 100.000 đ đến 3.000.000 đ /con tùy hay dở sdt của mình 0907938476

Last edited by a moderator:
THường gọi xanh tím là loài hút mật mà bạn!Có thể tên môi địa phương khác nhau, bạn nên cho hình để ae biết!

Chim xanh tím đây bạn à

nó ăn bột như chich chòe thôi

Không phải đâu bạn à ,chim ruồi chuyên hút mật ,còn xanh tím không hút mật bạn à,loại này hót hay đá dử lắm và còn đẹp trai nửa

giá bình dân thôi ,qua tết nguyên đán mới có nhiều ,và mình báo giá sao ,hi hi

Nuôi mấy con cũng được bạn à ,nhiều con thì cho chúng đấu với nhau ,còn nuôi 1 con thì đưa vô cái kiến (KÍNH) nó thấy hình trong đó là tự đấu đá,hót thôi

Bạn xuân vũ, nếu như từ Tân Bình thì đi đường nào tới nhà bạn, mình định mua 1 con xanh tím + 1 con chích chòe đất con. Thanks

Chào bạn, bây giờ chưa có chim xanh tím và chích chòe than con đâu vào đầu mùa mưa mình có nhiều lắm đó, hiện nay mới có đất con và chim sáo thôi .Chim xanh tím dể thuần lắm người ta nuôi con bổi rất mau dạn người và hót dử hơn con non ,con bổi nuôi 1 tháng là chơi được ngay,nếu bạn lên nhà mình bạn đi đường củ chi lên gần lắm ,nhưng phải gọi cho mình coi mình có ở nhà không nha

nếu đi từ củ chi lên thì đi ngả nào tới nhà bạn. Bạn có thê cho sơ đồ không? Bây giờ lên là có than đất rồi phải Ko?

Last edited:
Chào bạn, bây giờ chưa có chim xanh tím và chích chòe than con đâu vào đầu mùa mưa mình có nhiều lắm đó, hiện nay mới có đất con và chim sáo thôi .Chim xanh tím dể thuần lắm người ta nuôi con bổi rất mau dạn người và hót dử hơn con non ,con bổi nuôi 1 tháng là chơi được ngay,nếu bạn lên nhà mình bạn đi đường củ chi lên gần lắm ,nhưng phải gọi cho mình coi mình có ở nhà không nha

=========================
Chim này hay wa Bác ơi. Phải mua về nuôi thôi.
=========================

=========================<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
THÔNG TIN NGƯỜI GỬI:<o:p></o:p>
- Tên DN/Cá nhân: CÔNG TY TNHH LÊ HOÀNG ( Giao hàng Toàn Quốc - nhanh nhất )!<o:p></o:p>
[ Cung cấp Hạt, Hom, Rể Cây Chùm ngây]<o:p></o:p>
- Địa chỉ: xã Tân Thuận - huyện Hàm Thuận <?xml:namespace prefix = st1 ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:smarttags" /><st1:country-region w:st="on"><st1:place w:st="on">Nam</st1:place></st1:country-region> - Tỉnh Bình Thuận<o:p></o:p>
- Tel, Fax: 0983.86.87.79! - Mr.Minh <o:p></o:p>
- Email: caychumngay@yahoo.com.vn.<o:p></o:p>
=========================<o:p></o:p>

con đó là chim ruồi , loài chim duy nhất có thể bay lùi không có gì quý giá hết

con đó là chim ruồi , loài chim duy nhất có thể bay lùi không có gì quý giá hết
Chào bạn trẻ tuổi 60 của tui chim xanh tím có nơi còn gọi là thanh tím ,vì trên mình nó có 2 màu xanh và tím ,thật ra nó có màu vàng dưới bụng nửa và màu xanh trên lưng óng ánh nhiều màu sắc lắm.Là loại chim nhỏ con thuộc họ chim sâu nhưng đấu đá và hót rất hay .Dể thuần dưởng mau dạng với con người thức ăn không cầu kỳ dể nuôi .Còn chim ruồi là loại chim hút mật bay lui bay đứng 1 chổ cánh quạt liên tục ,thức ăn chính là mật hoa,hót không hay và không đấu đá nhau ,còn xanh tím ăn côn trùng ...Không hút mật hoa chim xanh tím tuy nhỏ con nhưng rất hung hăng ,nuôi thuần là đưa vào kính là chúng hót và đấu đá với chính chúng luôn đó , bạn trẻ 60 của tôi à ,chân lành chưa đi được chưa nè

Back