Bạn có bao nhiêu con bò?

• Thread starter tanchaufarm
  • Ngày gửi

Phong cách Marxism:
Bạn có 2 con bò, chính quyền lấy cả 2, rồi hàng ngày cho bạn 1 chút sữa.
Phong cách dân chủ xã hội: Bạn có 2 con bò, chính quyền lấy 1 con, đem đi cho hàng xóm.
* dân chủ Mỹ: Bạn có 5 con bò, hàng xóm không có con nào, bạn sẽ thấy tội lỗi nên bầu cho chính phủ tăng thuế, bạn buộc phải bán 3 con bò đi để nộp thuế. Chính phủ lấy tiền thuế, mua bò, đem cho hàng xóm.
* cộng hòa Mỹ: Bạn có 5 con bò, hàng xóm không có con nào, thế thì chả sao cả.
Tư bản Mỹ: Bạn có 5 con bò, bán 1 con để lấy vốn lưu động, sau đó gây dựng cả đàn bò lớn.
Tư bản Nhật: Bạn có 1 con bò, bạn biến đổi gene để nó bé còn 1 nửa, ăn ít đi nhưng cho sữa gấp 10, bạn vẽ truyện tranh về bò siêu nhân và bán khắp thế giới.
Tư bản Đức: Bạn có 1 con bò, bạn biến đổi gene để nó sống 100 năm, ăn 1 lần mỗi tháng, và biết tự vắt sữa.
Phong cách TQ: Bạn có 2 con bò, bạn thuê 100 công nhân giá rẻ thay nhau vắt sữa 3 ca mỗi ngày. Thằng nào viết báo về chuyện này thì bắt bỏ tù hết.
Tư bản Anh: Bạn có 5 con bò, mắc bệnh bò điên chết mất 3 con, bạn chán quá bỏ đi uống trà.
Tư bản Pháp: Bạn có 2 con bò, bạn biểu tình vì muốn có 3 con.
Tư bản Nga: Bạn nghĩ mình có 2 con bò, bạn đếm và thấy mình có 5 con, đếm lại thấy có 52 con, đếm lại lần nữa thấy 3, bạn chán quá đi mở thêm chai Vodka nữa.
Tư bản Ấn: Bạn có 2 con bò, bạn thờ phụng cả 2 con.
Tư bản Thụy Sỹ: Bạn giữ 1000 con bò, không con nào của bạn cả, bạn chỉ việc thu phí giữ bò.
Do Thái Israel: Bạn có 1 con bò, bạn mở 1 nhà máy sữa, nhà máy kem, lấy tiền làm vũ khí và chiếm hết đất xung quanh để nuôi bò.
Tư bản Việt Nam: Bạn có 2 con bò, bán cả 2 con lấy tiền mua miếng đất chăn bò. Còn ít tiền dúi cho cán bộ tín dụng ngân hàng nhà nước để được cắm miếng đất này vay ngân hàng mua thêm 2 miếng nữa cùng 1 dàn xe siêu sang. Trong lúc chờ đất tăng giá, bạn lên báo chém gió chuyện “thương hiệu bò Việt”. Đất xuống giá, bạn hết tiền nuôi bò.

Phong cách Việt: có 2 con bò,bán 2 con bò mua 15con dê,đã đời bán 15con dê mua lại đc 1 con bò, rồi lại bán con bò đi mua 6 con nhím, rồi lại bán nhím mua lại 1000con gà, nuôi time bán hết gà trả tiền cám, rồi đi vay ngan hàng mua lại 1 con bò con

Nhìn 2 con bê đẹp quá.Mình thích cách suy nghĩ của tư bản mỹ nhất.Đó cũng là cách mà một số ngân hàng lớn làm theo.

Tư bản Mỹ: Bạn có 5 con bò, bán 1 con để lấy vốn lưu động, sau đó gây dựng cả đàn bò lớn.
Mình đang đi theo hướng này và giờ thì có 30 con Bò. Cố gắng nuôi để phata triển thêm.

Mình thích cái phong cách không có con bò nào thế là nhẹ đầu chẳng cần tính toán gì cứ thế mà sống cuộc đời rong chơi thôi :D

Cái mẹt nhìn tếu tếu.1 con thế này chắc cũng tầm 15-20 triệu nhỉ?

theo minh. co 1 con bo. ban di mua 3 con be^
. va cu the minh se co' ca? 1 dan` bo`

Back