Băn khoan khi nuôi lợn hữu cơ

Chào các bác, e đang dự định làm mô hình chăn nuôi hữu cơ tuần hoàn: Đại khái là nấu rượu lấy hèm cho lợn, gà ăn; phân lợn nuôi giun quế, trồng rau; giun quế làm thức ăn cho lợn, gà. Có bác nào làm mô hình này chưa cho e xin chút ý kiến về các vấn đề sau với ạ:
1. Thức ăn có sẵn là hèm rượu, giun quế, cám gạo, thân cây chuối... ngoài ra có cần bổ sung gì để lợn có đủ chất ko ạ?
2. Nuôi kiểu này thì lâu hơn công nghiệp, chất lượng thì hơn nhưng liệu có bán được giá cao? ( thị trường có chấp nhận ko?)
3. E nghe nói: Hèm rượu chỉ giúp tốt cho tiêu hóa, ko thể thay thế hoàn toàn tinh bột phải ko ạ? hay cứ tăng lượng hèm lên bù vào là được?
4. Mô hình này khó mở rộng quy mô:Hèm rượu mình nấu theo ngày nên cũng chỉ giới hạn.
5. Bác nào có mô hình tương tự cho e tham khảo với ạ.

File đính kèm

38.5 KB · Lượt xem: 49.039
2. Nuôi kiểu này thì lâu hơn công nghiệp, chất lượng thì hơn nhưng liệu có bán được giá cao? ( thị trường có chấp nhận ko?)
Bạn mình ko làm về lơn mà làm về trái cây, rau củ.... mấy thứ # về kỹ thuật không khó giải quyết khó nhất là phần đầu ra giá cao này, bạn giải quyết đc thì thành công.

Back