bán mai vàng gần 100 tuổi

• Thread starter binhichi
  • Ngày gửi
B

binhichi

Guest
mai của tôi gần 100 tuổi , bác nào muốn mua cứ cho giá hoặc mail cho tôi binhichi@yahoo.com.vn

Last edited by a moderator:
chỉ thấy tàn cao o xòe rộng , o thấy rõ gốc cũng o có con số nào cụ thể , ngoại trừ số 100 , làm sao biết bác ơi ......

hình chụp hồi năm 2007, vậy là nay nó tới 104 tuổi rồi bạn ơi
he he

cây này không tới 100 tuổi đâu

khoảng 20 năm đổ lại là cùng

ko nghe chủ thớt nói là gần 100 na7m tuổi à.chắc còn khoảng 85 năm nửa là đủ 100 tuổi đó.

cây mai này giá ko thể trên 10tr.

Thân chào!

Cây này bề ngang của gốc to cỡ bề dài của cục gạch, da cây thì còn trẻ, có lẽ do đất đai tươi tốt nên cây phát triễn mạnh. Thái cũng may mắn có gặp qua vài cây cổ mai rồi, nên đoán là cây này khoản 70. Vậy là cũng đã trải qua ít nhất một đời người. Con số 100 có lẽ do bạn không rõ nên làm tròn đó thôi. Về thân cây thì cây này đa thân, nhưng nhìn kỹ thì có 2 thân, nhưng chổ rẽ đó cao quá, nếu muốn chơi bonsai thì khó. Thái nhớ trong diễn đàn có một Bác chuyên săn lùng mấy cây to như thế và cắt xuống rất thấp( mình chưa có kinh nghiệm nên không dám đùa trên vài ba chục triệu như thế). Nếu nói về tàn, cây này không đẹp, nên những tay mua để chơi nguyên cây họ cũng sẽ không để ý. Thấy có Bác kêu 10tr, Bác mà gật một cái thì chuẩn bị tiếp khách nha. Bạn nên chụp hình lại cho cái cây, chụp đấy đủ chi tiết, góc độ rồi post lên cho Bà Con xem và định giá, nhớ để cục gạch gần cái gốc để so sánh.

Chúc vui!

Gốc này không tới 100t đâu bạn ah, xem kỹ lại trc khi gửi bạn nhé.

các bác xem kỹ ở topic bán mai cổ thụ đi , nó k dưới 80 tuổi đâu.

nhìn gốc em mạo muội đoán nó nhỉnh hơn lon sữa bò ( sũa ông thọ )

hộp sơn đó là loại 5 kg đó bạn.

Back