Bán rắn giống và giới thiệu mô hình nuôi rắn hổ mang siêu lợi nhuận

• Thread starter quangtpcom
  • Ngày gửi
Bạn cho nó ăn cóc thử xem sao
một tháng cho ăn một lần cóc

trời ơi ,a học bách khoa ra mà đi nuôi rắn ,a ko sợ chết ah .nuôi cả năm cả đời,nói chắc làm sao là không bị rắn cắn ..mà nhìn anh bắt rắn mà ko có dụng cụ bắt gì cả (ủng ,gang tay ,kính ...)đúng là dân việt nam ta

Con mang đất nó đớp thì không sao còn cứu được , con mang chúa thì có 4 giờ,
chạy không kịp tới bệnh viện cấp tỉnh , Đồng Tâm hay TPHCM mà nuôi cả đời làm
sao tránh khỏi hả anh em . Nếu nói nó không cắn làm sao có người chết ... ???

Last edited by a moderator:
Hiện nay tôi đã và đang dùng 1 loại thuốc được bào chế thành dạng viên như thuốc tây có thể dùng khi bất cẩn nhé!

mình cần thông tin về chuồng trại một cách bài bản và chắc chắc.nếu nuôi tốt,tỷ lệ hao hụt trung bình là bao nhiêu và vì sao lại hao hụt,nuôi ngoài lồng sắt rắn sẽ dữ hơn bình thường đúng không?hổ mang trâu có phun nọc độc không.
thân

mình cần thông tin về chuồng trại một cách bài bản và chắc chắc.nếu nuôi tốt,tỷ lệ hao hụt trung bình là bao nhiêu và vì sao lại hao hụt,nuôi ngoài lồng sắt rắn sẽ dữ hơn bình thường đúng không?hổ mang trâu có phun nọc độc không.
thân
Tỷ lệ hao hụt chính là tỷ lệ con tử vong / con còn sống. Vậy những con tử vong thường là những con như thế nào? Làm thế nào để hạn chế những con tử vong đó?
Vâng, những con tử vong là do bệnh tật: Những con bệnh đơn giản có thể khắc phục, phòng chống. Còn những con bệnh nguyên nhân bên trong cơ thể như tim, gan, .... cái này thực sự con người nhiều khi cũng không kịp nói gì tới con vật mà lại con rắn nữa. Thông thường tỷ lệ này thấp khoảng 1-3% thôi.
Ngoài ra những con tử vong do lười ăn, suy dinh dưỡng ko chịu đựng được qua mùa đông ( ở miền Bắc, còn miền nam mình ko rõ, khả năng miền nam gần như ko có rủi ro này ). Khắc phục và hạn chế điều này thế nào? Điều này mình phải chăm chỉ chăm sóc để những con kém ăn vẫn đầy đủ thức ăn vì thế ko bị còi cọc và có thế có lực để phát triển. Các bạn nên chia thành nhiều lần ăn trong ngày thay vì 1 lần ăn đối với loại rắn nhỏ như vậy nó sẽ đảm bảo được lượng thức ăn đủ để duy trì và phát triển cơ thể.

Mình ko thích mô hình nuôi ngoài lồng sắt bạn ạ.

Tỷ lệ hao hụt chính là tỷ lệ con tử vong / con còn sống. Vậy những con tử vong thường là những con như thế nào? Làm thế nào để hạn chế những con tử vong đó?
Vâng, những con tử vong là do bệnh tật: Những con bệnh đơn giản có thể khắc phục, phòng chống. Còn những con bệnh nguyên nhân bên trong cơ thể như tim, gan, .... cái này thực sự con người nhiều khi cũng không kịp nói gì tới con vật mà lại con rắn nữa. Thông thường tỷ lệ này thấp khoảng 1-3% thôi.
Ngoài ra những con tử vong do lười ăn, suy dinh dưỡng ko chịu đựng được qua mùa đông ( ở miền Bắc, còn miền nam mình ko rõ, khả năng miền nam gần như ko có rủi ro này ). Khắc phục và hạn chế điều này thế nào? Điều này mình phải chăm chỉ chăm sóc để những con kém ăn vẫn đầy đủ thức ăn vì thế ko bị còi cọc và có thế có lực để phát triển. Các bạn nên chia thành nhiều lần ăn trong ngày thay vì 1 lần ăn đối với loại rắn nhỏ như vậy nó sẽ đảm bảo được lượng thức ăn đủ để duy trì và phát triển cơ thể.

Mình ko thích mô hình nuôi ngoài lồng sắt bạn ạ.
bạn nuôi hổ mang mấy năm thì nó đẻ đẻ bao nhiêu và kinh nghiệm sinh sản
thức ăn là gì.bạn thu mua hay chủ đọng nuôi và chỉ dùm kinh nghiẹm nuôi mồi cho nó nha
thân

a quảng ơi trong thanh hóa bọn a rắn size loại 1 lái họ mua bao nhiêu ?phì đen ý

a quảng ơi trong thanh hóa bọn a rắn size loại 1 lái họ mua bao nhiêu ?phì đen ý
Hôm rồi tôi có nắm được thông tin, giá phì đen 1kg6 trở lên giá 540k/1kg
giá bèo còn thua xa con ráo trâu, loại 1kg6 đến dưới 2kg5 giá bèo cũng 560k/1kg, nuôi con ráo trâu dễ, không nguy hiễm, thức ăn lại rẽ hơn, dể mua hơn, con mồi cho ráo trâu ăn rộng hơn (đa dạng mồi hơn) phì trắng, đen

Nghe hay thật đấy

Tình hình là mới bắt được 1 con hổ mang bành giữ lại để nuôi nhưng mà không biết có phải cho nó uống nước không nhỉ?

Nghe chủ thớt giới thiệu có vẻ hay hay, mình cũng đang muốn có thêm nghề kiếm tiền. Cái món rắn này nuôi có vẻ được đấy nhưng mà nghĩ lúc bắt nó đi bán thì hơi ngại, nhỡ nó cắn chó nháy thì toi luôn....

Mà giờ muốn mua giống thì phải giao dịch thế nào vậy?

Nghe hay thật đấy

Tình hình là mới bắt được 1 con hổ mang bành giữ lại để nuôi nhưng mà không biết có phải cho nó uống nước không nhỉ?

Nghe chủ thớt giới thiệu có vẻ hay hay, mình cũng đang muốn có thêm nghề kiếm tiền. Cái món rắn này nuôi có vẻ được đấy nhưng mà nghĩ lúc bắt nó đi bán thì hơi ngại, nhỡ nó cắn chó nháy thì toi luôn....

Mà giờ muốn mua giống thì phải giao dịch thế nào vậy?
Có! Phải cho nó uống nước bạn à.
Chỉ cần để nước vào chuồng là nó tự uống thôi
Bác mà bán gọi thợ đến nó bắt cho

Còn rắn con giống ko bạn,mình mua ít về nuôi thư nghiệm
Có ai bán phì con giống minh mua ít nha.thank,0968018009
Ko ai bán cho mình hết ah

Back