Bàn về con thỏ

• Thread starter truong phat
  • Ngày gửi
Các bác cho em hỏi :
1.Thịt thỏ nào ngon hơn, thỏ Việt, thỏ lai ngon hay là thịt thỏ ngoại ( Newzealand, Pháp)?
2. Thỏ nào dễ nuôi hơn, ưu và khuyết điểm của mỗi loại ntn ?
3.Ngoài những bệnh thông thường hay gặp, bác nào trong quá trình nuôi gặp phải những bệnh khác của thỏ mà sách vở và mọi người ít đề cập đến không ?
Bác nào biết thì chia sẻ cho mọi người cùng biết nhé! Xin cảm ơn!
Mình cập nhật hai bệnh nan y của thỏ: bệnh sình bụng ỉa keo và bệnh nấm da

Last edited by a moderator:
Mình muốn mua thuốc khử trùng chuồng trại thì mua ở đâu vậy? Mình ở BRVT - TPHCM

Các bác cho em hỏi :
1.Thịt thỏ nào ngon hơn, thỏ Việt, thỏ lai ngon hay là thịt thỏ ngoại ( Newzealand, Pháp)?
2. Thỏ nào dễ nuôi hơn, ưu và khuyết điểm của mỗi loại ntn ?
3.Ngoài những bệnh thông thường hay gặp, bác nào trong quá trình nuôi gặp phải những bệnh khác của thỏ mà sách vở và mọi người ít đề cập đến không ?
Bác nào biết thì chia sẻ cho mọi người cùng biết nhé! Xin cảm ơn!
Mình cập nhật hai bệnh nan y của thỏ: bệnh sình bụng ỉa keo và bệnh nấm da

hahaha...............trường phát nuôi thỏ không dám ăn thịt thỏ
thịt thỏ ngon là con thỏ cỏ ăn lúa,rau,cỏ nếu cho ăn cám công nghiệp thì cũng như không hehehe.

hahaha...............trường phát nuôi thỏ không dám ăn thịt thỏ
thịt thỏ ngon là con thỏ cỏ ăn lúa,rau,cỏ nếu cho ăn cám công nghiệp thì cũng như không hehehe.
thỏ ăn thức ăn công nghiệp thịt ngon hơn, lái khoái hơn do giết thịt dc nhiều hơn, thỏ ăn cỏ giết mổ xong hok còn bao nhiêu thịt, tâm lí khách hàng thì nghĩ như thịt rừng ăn cỏ, rau là ngon hơn chứ lái buôn họ lại thấy thỏ cho ăn công nghiệp ngon hơn. bán cũng dc giá hơn đấy

Mình muốn con này lắm nhưng thị trường thì lẽ tẻ quá, dân mình chưa ăn thỏ nhiều. Gần đây cũng thấy đua nhau nuôi thỏ mà lo.
mỗi tháng có tối thiểu 100 thỏ thịt thương phẩm đảm bảo không bị ứ hàng, còn ít hơn thì lúc dc lúc không

cũng muốn nuôi thỏ dữ lắm mà thị trường ở Cà Mau không biết sao nữa.??
Mới tập tành nuôi mà bị die hoài :( hụ hụ

em chỉ góp ý thôi, đó là 1 vòng lẩn quẩn của người chăn nuôi
Ít thỏ thương phẩm (trừ những hô nuôi thỏ chỉ để bán giống nhé) thì khó có thương lái quen, thương lái thường xuyên do nếu chọn giữa thu mua 1 trại ổn định, số lượng lớn và phải gom từ nhiều trại, quy cách nuôi khác nhau thì lái sẽ chọn trại lớn => không dám mở rộng chăn nuôi=> nuôi quy mô nhỏ=> lái không chuộng =>....
vòng kim cô lẩng quẩn

mấy thằng rảnh hơi nói tào lao,chẳng bổ ích gì hết
Bạn không thích thì có thể không vào đây, nơi đây cho những người hiểu biết lẫn người không biết gì để cùng nhau học hỏi, giúp đỡ lẫn nhau. Vì là nông dân nên họ hiểu sao nói vậy, thật thà ngay thẳng,sao nói họ tào lao?????. Bạn gọi ai là mấy thằng hả?ở đây có người ít học chứ không có chỗ cho người vô văn hoá.

mấy thằng rảnh hơi nói tào lao,chẳng bổ ích gì hết
Thật tình có 2 chữ nhìn mất thiện cảm " thằng" và "rảnh hơi". em nhỏ tuổi nên anh kêu thằng thì cũng được nhưng chắc cũng có người lớn tuổi hơn anh trên đây chứ? còn rảnh hơi? em thấy câu comment của anh rảnh hơi hơn, đúng là comment tào lao, chẳng bổ ích gì hết mà còn hại não nữa

Back