bây h nuôi dúi liệu có đạt hiệu quả cao k các bác?

• Thread starter xudodz
  • Ngày gửi
e đang tính chăn nuôi nhưng nghĩ mãi cũng chỉ chọn được con dúi vì nuôi k khó và hiệu quả kinh tế cũng ổn( nghe mấy bác trên mạng nói vậy) e cũng chưa hiểu lắm về việc này liệu có khả quan hay k và vốn đầu tư là bao nhiêu. mong các pro chỉ dùm e . xin đa tạ :) !!!!!!!!!

hihi,con dúi trong hình không phải là dúi xám,dúi đen mà là dúi bạc má,dúi bạc má 4 kg la trung bình,con to có thể lên tới 6-7 kg đó các bác.nhưng giống nay ở việt nam ít lắm,bên trung quốc nhiều vùng có giống dúi này.

Dúi 2-3 cân có thể đạt sau 12 tháng nuôi, tuy nhiên quy trình phải bài bản và khoa học. Dúi của tôi từ lúc đẻ đến 4 tháng tuổi đã nặng 1kg.

Dúi của bạn cho ăn gì và ăn như thế nào mà chóng lớn thế, tôi nuôi 2 tháng mới tăng được 1 lạng. bạn làm ơn chỉ dùng với.

Theo các bác khởi đầu chưa có kinh nghiệm thì nên nuôi bao nhiêu con ạ, hic

http://nhanonglamgiau.net/news/detail.php?news_id=131

Về nhịp đẻ thấy oki. Nhưng ko rõ là nuôi bao lâu mới đạt đc 2.5-3kg?

Vấn là đây! Quy trình :ph34r:

Tôn trọng đặc tính tự nhiên là việc nên làm! Nhưng đều này mâu thuẫn với lợi ích kinh tế. Vì tuân theo tự nhiên sẽ ko chăn nuôi công nghiệp đc. Mà ko chặn nuôi công nghiệp thì là chăn nuôi nhỏ lẻ. CN nhỏ lẻ bấp bênh lắm, ăn xổi ở thì.

Dúi mẹ chỉ ăn rễ, lá tre, thếu tinh bột, khoáng, đạm nên bị chết đó. Vậy nuôi dúi sinh sản phải làm cách làm bổ sung đc (thức ăn bổ sung, thuốc tiêm, khẩu phần ăn). Đây là 1 đề toán khó!
Nếu nó xơi đc TĂHH , kết hợp thuốc tiêm thì dễ dàng hơn. Tôi nghĩ, nuôi bất kỳ con gì mà con đó ko xơi đc TĂ viên thì ko gọi là dễ nuôi

Khẩu phần ăn ko đc đa dạng, nếu ko có ưu thế về thức ăn tự nhiên thì ko nuôi đc.

Vốn đầu tư thì bác ngồi cộng lại đi chứ! Đi hỏi giá dúi bán là nhiu trc đã :lol:

e đang tính chăn nuôi nhưng nghĩ mãi cũng chỉ chọn được con dúi vì nuôi k khó và hiệu quả kinh tế cũng ổn( nghe mấy bác trên mạng nói vậy) e cũng chưa hiểu lắm về việc này liệu có khả quan hay k và vốn đầu tư là bao nhiêu. mong các pro chỉ dùm e . xin đa tạ :) !!!!!!!!!
Chào bạn
Lâu wa mình không lên diễn đàn.
Thực sự nói đến nuôi dúi thì chắc chắn một điều ae nào đã nuôi giai đoạn đầu sẽ gặp ko ít khó khăn. Mình cũng vậy
Để nuôi thành công nó thật không dễ, còn đầu ra có thể nói không đủ cung cấp mà giá thương phẩm rất cao.
Theo kinh nghiệm của mình thì nó cũng chẳng có gì khó, trong quá trình nuôi ae để ý đến nó một tý là ok. Còn mỗi người có một cách nuôi riêng
Lưu y: con giống góp phần quan trọng nhất để thành hay bại
Vì vậy ae cần tư vấn về con dúi cứ alo 0982363051 Vũ ( bình định). Hỗ trợ cho ae mọi miền

Chào bạn
Lâu wa mình không lên diễn đàn.
Thực sự nói đến nuôi dúi thì chắc chắn một điều ae nào đã nuôi giai đoạn đầu sẽ gặp ko ít khó khăn. Mình cũng vậy
Để nuôi thành công nó thật không dễ, còn đầu ra có thể nói không đủ cung cấp mà giá thương phẩm rất cao.
Theo kinh nghiệm của mình thì nó cũng chẳng có gì khó, trong quá trình nuôi ae để ý đến nó một tý là ok. Còn mỗi người có một cách nuôi riêng
Lưu y: con giống góp phần quan trọng nhất để thành hay bại
Vì vậy ae cần tư vấn về con dúi cứ alo 0982363051 Vũ ( bình định). Hỗ trợ cho ae mọi miềnXem file đính kèm 44297
Anh hiện tại còn nuôi không ạ

Back