Bệnh CRD có ai trị dứt điểm được ko xin thỉnh giáo?

• Thread starter thanhtung2808
  • Ngày gửi
gà mình mắc phải bệnh chảy nước mũi,khò khè mặc dù vệ sinh chuồng trại máng ăn tương đỗi kỹ, Thuốc mà dạng cho uống thì không hết ( đa số mình cho uống thuốc dạng tylosin với doxycylin,tiamulin),
mình mua chai Bio genta Tylosin về chích thấy không thuyên giảm (chích được 4 ngày rùi),ai còn có cách nào hay hơn nữa ko chỉ mình với,mình bó tay với bệnh này rùi! THANK

anh Minh cho em hỏi tý:
em mua lọ thuốc Vacxin GUMBORO liều 100 con, có cả chai nước cất kèm theo để pha chế cho gà 12ml, dàn gà em 100 con, có gà mái đẻ, có gà trên 1 tháng tuổi, có gà con 10 ngày ( nói chung là không đồng đều nha), anh chỉ giùm em cách pha chế lộ vacxin vào nước pha chế đó và cho uống như thế nào để đạt hiệu quả cao nhất, càng cụ thể càng tốt, em mới bắt đầu tập sự nên rất mong tìm hiểu, mong anh hướng dẫn giúp

Em thấy nếu cho gà ăn không hạn chế (lúc nào cũng có cám trong máng) thì gà sẽ ít bới trấu, gà càng đói bới càng nhều, nên nếu nuôi nhốt thì nên cho gà ăn không giới hạn nếu không...khẹc khẹc khẹc

cảm ơn anh em đã quan tâm giúp đở,gà mình hết bệnh rùi,tiêm bio genta tyloxin liêu gâp đôi cho con nặng, con nhẹ thì theo thuốc đã chỉ dẫn đúng liều lượng,cảm ơn anh em nhiều
Ban oi cho minh hoi chut , tiem bio genta tylosin co phai hoa them nuoc cat ko ? Hay cu the la tiem ko can tron .ty le sao ha ban . ?

chào bạn.BIO genta tyloxin chỉ dùng trường hợp có tiêu chảy kèm viêm hô hấp ( tức CRD)
Nguyên nhân dẫn đến CRD là do tình trạng chuồng trại ẩm thấp, do mùa mưa bão, trong trường hợp muốn giảm thiểu tối đa về phòng bệnh và chữa bệnh ta nên cách ly những con có triệu chứng sưng mặt thở khọ khè ra nơi kín gió để ngừa bệnh.
Thứ nhất pha thuốc trị hô hấp và long đờm của các hãng như Anova hoặc Baytril10%
- cho cả đàn gà ăn mà không cho uống nước sau đó khoảng 12h trưa thì cho uống nước như trên theo liều lượng 1g/2 lit nước tùy loại thuốc sử dụng.
- Sau khi cho gà uống nước co pha thuốc khoảng 1 đến 2h sau thì cất luôn nước không cho gà uống nước nữa(lý do cất nước vì gà bị viêm họng khó thở nên uống nước nhiều dẫn đến tình trạng viêm họng và dư đờm chảy nước mắt gây sưng mặt)
- khử trùng chuồng trại
Thứ 2 đối với những con đang mang mầm bệnh ta chích bio lyncos liều lượng 1cc/5 kg ( lý do ko dùng BIO genta tyloxin vì đây là loại kháng sinh nóng dễ gây đột tử và sốc thuốc ) tiêm trong 3 ngày liên tục dưới lường. Sử dụng phương phá cho uống nước trong 1h và cắt nước liên tục.
Tăng cường cho ăn hành lá sống và sưởi đèn.
Vì thời gian có hạn nên chỉ chia sẻ 1 số kinh nghiệm chúc bạn thành công .
Bio lyncos gia bao nhieu ban....cach pha thuoc ra sao va chit bao nhieu cc tren 1 con...tuy theo cân nặng moi? Con hay s bn

chào bạn.BIO genta tyloxin chỉ dùng trường hợp có tiêu chảy kèm viêm hô hấp ( tức CRD)
Nguyên nhân dẫn đến CRD là do tình trạng chuồng trại ẩm thấp, do mùa mưa bão, trong trường hợp muốn giảm thiểu tối đa về phòng bệnh và chữa bệnh ta nên cách ly những con có triệu chứng sưng mặt thở khọ khè ra nơi kín gió để ngừa bệnh.
Thứ nhất pha thuốc trị hô hấp và long đờm của các hãng như Anova hoặc Baytril10%
- cho cả đàn gà ăn mà không cho uống nước sau đó khoảng 12h trưa thì cho uống nước như trên theo liều lượng 1g/2 lit nước tùy loại thuốc sử dụng.
- Sau khi cho gà uống nước co pha thuốc khoảng 1 đến 2h sau thì cất luôn nước không cho gà uống nước nữa(lý do cất nước vì gà bị viêm họng khó thở nên uống nước nhiều dẫn đến tình trạng viêm họng và dư đờm chảy nước mắt gây sưng mặt)
- khử trùng chuồng trại
Thứ 2 đối với những con đang mang mầm bệnh ta chích bio lyncos liều lượng 1cc/5 kg ( lý do ko dùng BIO genta tyloxin vì đây là loại kháng sinh nóng dễ gây đột tử và sốc thuốc ) tiêm trong 3 ngày liên tục dưới lường. Sử dụng phương phá cho uống nước trong 1h và cắt nước liên tục.
Tăng cường cho ăn hành lá sống và sưởi đèn.
Vì thời gian có hạn nên chỉ chia sẻ 1 số kinh nghiệm chúc bạn thành công .
Bio lyncos gia bao nhieu 1 chai ban....co pha them gi ko...chich bao nhieu cc 1 con ban theo cân nang moi? Con hay theo ngay tháng...cho minh hoi? Tks pan

gà mình mắc phải bệnh chảy nước mũi,khò khè mặc dù vệ sinh chuồng trại máng ăn tương đỗi kỹ, Thuốc mà dạng cho uống thì không hết ( đa số mình cho uống thuốc dạng tylosin với doxycylin,tiamulin),
mình mua chai Bio genta Tylosin về chích thấy không thuyên giảm (chích được 4 ngày rùi),ai còn có cách nào hay hơn nữa ko chỉ mình với,mình bó tay với bệnh này rùi! THANK
Bị CRD, trước tiên sát trùng, vệ sinh chuồng trại, cách ly gà bệnh, tuy cách ly nhưng dùng phát đồ cho toàn đàn nhé. Dùng một trong các loại thuốc có chứa kháng sinh đặc trị vi khuẩn Gram âm như Tylosin, Spyramycin, streptomycin, Tiamulin,... kết hợp với thuốc có chứa Oxytetracyline và điều quan trọng mua thuốc chống hen có chứa Bromhexin để giảm dịch tiết ở phế quản, liên tục 5-7 ngày, kết hợp với cho gà uống nước tỏi hằng ngày, đồng thời nếu gà bị lạnh thì bệnh khó chữa hết nên bổ sung thêm đèn sưởi đảm bảo nhiệt độ đủ ấm cho gà. Đồng thời bổ sung vitamin, ADE, bcomplex, đường gluco kc, và men tiêu hóa, thuốc giải độc gan thận. Một điều quan trọng khi chữa bệnh cho gà là nên dùng liều mạnh đô ở những ngày đầu, những ngày sau nếu bệnh giảm thì giảm liều lại để tránh vi khuẩn lờn thuốc.

Bạn có dùng doxy cộng với flo chưa.nếu dùng rồi thì sử dụng tymicosin hay nova- bromhenxine plus thử xem

Sao thấy toàn chơi kháng sinh crd thì dùng thảo dược là ok nhất không hại gà chỉ cần một ngày đầu là thấy kết quả rõ ràng nếu làm tốt và bài bản thì 3 ngày là hết

Sao thấy toàn chơi kháng sinh crd thì dùng thảo dược là ok nhất không hại gà chỉ cần một ngày đầu là thấy kết quả rõ ràng nếu làm tốt và bài bản thì 3 ngày là hết
Bạn à mình nuôi 20ngàn con bị crd dùng thảo dược được 2 ngày chẳng. Hieuj quả dùng kháng sinh như timicosin ,genta ,nova -bro ,colisin ,doxy ,flo ,,,,nhưng không hiệu quả

Bạn à mình nuôi 20ngàn con bị crd dùng thảo dược được 2 ngày chẳng. Hieuj quả dùng kháng sinh như timicosin ,genta ,nova -bro ,colisin ,doxy ,flo ,,,,nhưng không hiệu quả
Ban cho minh hoi ban da dung nhung loai thao duoc gi va dung ntn de minh biet moi co the gop y duoc

Back