Bồ câu liên tục giảm giá

bữa nay cùng ông anh trực tiếp khảo sát giá bồ câu tại chơn thành bình phước thu thập đc 1số thông tin ko đc tốt :
Giá bồ câu giống rớt : theo lời của ông tiền 1ông chủ trại nguy mô 800cặp giống cho hay thì thời điểm này giá 1cặp giống đang sinh sản ở mức 300.000đ 1cặp, tôi hỏi ông tiền vì sao giá lại giảm nhanh như vật vì trước đó ổng chào bán giá 500k 1cặp, ông tiền trả lời do xem bản tin 60giây nên hầu như ai cũng biết bồ câu không còn miễn nhiễm với loại virus cúm nữa nên ko thể bán giá cao, về giá bồ câu thịt thì vẫn ko vấn đề gì vì ai cũng biết cúm h7 chưa tràng tới.
Nếu hôm nay trả 280k rất có thể ông tiền sẽ bán nhưng liệu mua con giống vào thời điểm này có phải là 1bước đi quá mạo hiểm
Hiện tại đàn bồ câu của anh mình ngưng bán giống tập trung khai thác thịt. Mong là cúm ko làm ảnh hưởng đến nghề nuôi bồ cau

các bác đó toàn bỏ bom xong lặn luôn.

Hôm nay giá cả chim BC ra ràng có tăng lên tí chút. Mới bán 10 cặp (trọng lượng 300g - 400g) giá tổng là 600k. Đủ tiền mua thức ăn cho chim, lỗ công chăm sóc.

kon tum đây nếu bạn đang quan tâm đến chim bồ câu pháp vn1 giống thì hãy đến 126 phạm ngọc thạch( bên hông trg chuyên cũ)

40k/ cặp thì nuôi bồ câu làm gì? làm ăn ở quê các bác có vẻ khó khăn nhỉ, các bác lên quê e mà sống, 75k một con bồ câu ta ra ràng, bc pháp thì 80- 90k ^^
bắc cạn ơi 75 k /con tức là 150k cặp chim ra ràng ah ?chỗ bạn bồ câu mỹ với úc đâu mà giá cao thế ?chỗ mình 100k/cặp

bắc cạn ơi 75 k /con tức là 150k cặp chim ra ràng ah ?chỗ bạn bồ câu mỹ với úc đâu mà giá cao thế ?chỗ mình 100k/cặp

bồ câu ta 75k một con bạn ạ, tức là 150k/ cặp. ngày trước hay mua nấu cháo cho con thì 65k/ con, có dạo lên 70k/ con. còn bây jo thì 75k/ con. như mình nuôi bán giống thì khi mổ thạo cũng bán 150k/ đôi. bồ câu pháp thì 90k/ con ra ràng. giá bán ngoài chợ đó bạn.

chắc mỗi nơi mỗi giá rồi các bác ah. chỗ mình ra ràng BC pháp là 100k/cặp. BC đẻ 300-350k.

Gía cả tùy thuộc vào chất lượng con giống dược tuyển chọn , tùy vào loại giống Pháp la Thuần Pháp ,Ta Lai Pháp,Pháp Hà Lan, Pháp Thái...vào uy tín của Trại , nên các bác đừng có tưởng rẻ hơn là thích nha .

thế thì bạn phuonglinhdao nên đầu tư vào nuôi bc công nghiệp đi. lãi to còn gì

Last edited by a moderator:
thế thì bạn phuonglinhdao nên đầu tư vào nuôi bc công nghiệp đi. lãi to còn gì

nói thì dễ thế thôi bác ạ, chứ bắt tay vào làm thì nhiều vấn đề lắm. e xác định làm nhà nước là chính, chăn nuôi chỉ để vui và kiếm thêm tý chút thôi, chứ đầu tư để làm cả trang trại thì e ko mơ đến.

Gía cả tùy thuộc vào chất lượng con giống dược tuyển chọn , tùy vào loại giống Pháp la Thuần Pháp ,Ta Lai Pháp,Pháp Hà Lan, Pháp Thái...vào uy tín của Trại , nên các bác đừng có tưởng rẻ hơn là thích nha .

Vâng giá tùy theo trại, có trại đc 1000 cặp (có khi ko tới) đẻ ko đủ cung cấp chim ra ràng cho 1 huyện mà lúc nào cũng có chim ra ràng, chim giống để bán với số lượng ko hạn chế, ko biết số đó từ đâu ra!? hay là danh nghĩa trại để làm nơi chuyên thu gom của bà con nơi này để bán cho nơi khác.

Vâng giá tùy theo trại, có trại đc 1000 cặp (có khi ko tới) đẻ ko đủ cung cấp chim ra ràng cho 1 huyện mà lúc nào cũng có chim ra ràng, chim giống để bán với số lượng ko hạn chế, ko biết số đó từ đâu ra!? hay là danh nghĩa trại để làm nơi chuyên thu gom của bà con nơi này để bán cho nơi khác.
Lúc bán người ta có nói là bao tiêu sản phẩm mà, làm trại lớn phải hưởng chút quyền lợi chứ. miễn sao uy tín là được.

bạn cũng nên tham khảo qua trại chim bồ câu pháp nhà anh long ở gần chợ rồng xuống khánh an mất 10 km xa lắm, mình mua ở đây mấy đôi chim đẻ giá 350k 1 đôi mà to nữa nhà ông này nuôi sạch sẽ lắm ^_^

--------

cần gì phải xuống khánh an xa sôi làm gì , mua của anh long ở gần chợ rồng ninh bình mình mua mấy đôi đẻ ở đấy rồi có 350k thôi mà to nữa, bạn nên mua ở đây vì ông này uy tin lắm ^_^

Last edited by a moderator:
thật ra giá bồ câu lúc ban đầu khá cao là do 1 số trại ở Củ Chi làm giá. Một người hét, 3-4 người hùa theo nên đc giá. ngay cả bồ câu kiểng cũng vậy. người biết gạt người chưa biết.
nhớ lại cách đây 3 năm gọi dt mua giống chim bc pháp lai ở 1 trại lớn, hỏi giá chim thì nói 300k cặp mới biết ăn. và nói hiện tại đã có nhiều mối đặt 500 cặp nên hết hàng. mình định cúp dt thì người ta hỏi mình mua nhiều không? mình nói ít thôi khoảng 50 cặp, thì người ta nói ít thì có thể bán đc.
suy nghĩ mãi chẳng ra vì sao lại thế, thì ra là người ta làm giá va kiếm mối lớn và làm giá mối nhỏ. tất nhiên nhỏ lớn gì cũng hốt hết. Thôi nói nhiều chúng ghét, hổng nói nữa

thấy trang trại bác trên tivi rồi. Nghe bác chém ảo tung chảo ra. Nếu 1 tháng kiếm ra dc như bác nói thì giờ đã thấy tin hót trên mạng " bác sáng tạo cưới em Phương Trinh " rồi

thấy trang trại bác trên tivi rồi. Nghe bác chém ảo tung chảo ra. Nếu 1 tháng kiếm ra dc như bác nói thì giờ đã thấy tin hót trên mạng " bác sáng tạo cưới em Phương Trinh " rồi

Chính cmn xác rồi :lol:

Chết đến nơi rui mà hôm nọ mấy ông trai giông Soc Sơn còn tung đao chém gío là Thanh niên tiêu biểu làm giàu từ chin BC và hô hào bà con làm theo, đúng thật là hại dân.

Bài viết có nội dung tương tự

Back