BỒ CÂU Ủ RŨ, XÃ CÁNH, ĂN KHÔNG TIÊU VÀ BI NÔN ÓI

• Thread starter quanghanh106
  • Ngày gửi
Các bác cho em hỏi bồ câu 1 năm tuổi ủ rũ xã cánh, ăn ít, ỉa phân loãng mầu trắng lẫn mầu xanh, diều chướng và bị nôn. mong các bác chỉ giúp cách điều trị?

Chim pháp rin mà con to mới đc ̉̀650 gr hả bác, chim lai có con to cũng đc 650 gr

pháp rin khác pháp lai ở điểm nào? Làm cách nào từ con pháp rin thành con pháp lai và lai với con bồ câu gì ?làm cách nào lai mà giữ đc bộ lông trắng thuần và xám đá?

Các bác ơi cho e hỏi tí xíu. chim con nhà em mới có 25 ngày tuổi nó bỏ ăn buồn bả năm chổ vậy nó bị bệnh gì vậy. cho nó uống thuốc gì. thấy nó ko đi phân

Các bác ơi cho e hỏi tí xíu. chim con nhà em mới có 25 ngày tuổi nó bỏ ăn buồn bả năm chổ vậy nó bị bệnh gì vậy. cho nó uống thuốc gì. thấy nó ko đi phân
Bạn phải xem phân nó chứ. Sao lại k đi. K xem thì ai mà đoán dc bệnh.

Nó ko đi đc nó ăn vô nôn ra và có đi phân nước trắng ít lắm. 1 con đã chết và mình mổ ra thấy gan của nó bị phù lên và có đốm trắng + thêm trong mề (dạ giày) cả thức ăn gạo và có chất màu xanh lét vậy đó. ko biết là bệnh gì nữa và nên dùng thuốc gì nữa. Các con còn lại mình mới tiêm vacxi newcatxos đó.

Nó ko đi đc nó ăn vô nôn ra và có đi phân nước trắng ít lắm. 1 con đã chết và mình mổ ra thấy gan của nó bị phù lên và có đốm trắng + thêm trong mề (dạ giày) cả thức ăn gạo và có chất màu xanh lét vậy đó. ko biết là bệnh gì nữa và nên dùng thuốc gì nữa. Các con còn lại mình mới tiêm vacxi newcatxos đó.
Đang bệnh mà bạn tiêm vacxin á. Hi. Tiêm kháng thể thì được bạn ak.

Back