Các bác cho cháu hỏi cây trồng hàng rào mọc nhanh !

• Thread starter dstruong
  • Ngày gửi
dstruong

dstruong

Lữ khách
E dự định trồng cây làm hàng rào để bảo vệ, chống trộm vườn bưởi nhưng ko biết trồng loại cây gì nó lên nhanh. Tầm 1 năm là cao tầm >1m ý ạ . E biết 1 số loại cây làm hàng rào ( Cây ác ó, cây hoa giấy ) nhưng ko biết sau 1 năm nó có lên cao đc như yêu cầu của mình ko, ai trồng rồi cho em xin kinh nghiệm với nhé.

T

Tuanfodacon

Có kinh nghiệm
Mình cũng đang quan tâm đến vấn đề này mà chưa tìm được cây nao phù hợp.

xoandaohp

xoandaohp

Hạt giống Xoan đào - Nhân Sâm - Đinh lăng.
E dự định trồng cây làm hàng rào để bảo vệ, chống trộm vườn bưởi nhưng ko biết trồng loại cây gì nó lên nhanh. Tầm 1 năm là cao tầm >1m ý ạ . E biết 1 số loại cây làm hàng rào ( Cây ác ó, cây hoa giấy ) nhưng ko biết sau 1 năm nó có lên cao đc như yêu cầu của mình ko, ai trồng rồi cho em xin kinh nghiệm với nhé.
không có cây nào lớn nhanh, trồng đơn giản, hàng rào đẹp như cây Phi lao. chống trộm bạn có thể trồng cây mây, vừa có sản phẩm, lại bảo vệ dc vườn nhà bạn.

khoai sùng

khoai sùng

Thành viên mới
Trồng cây sắt, kéo dây kẽm gai là nhanh nhất
Trộm không sợ mấy cái cây đâu, cây tuy có gai nhưng đâu có trồng sát nhau được vì chậm lớn, mấy cây mau lớn thì mềm sụn

khoai sùng

khoai sùng

Thành viên mới
Chỗ của mình hay lắm nha. Chăng dây thép gai là trẻ trâu nó đi gỡ bán sắt vụn nuôn:Dapdau:
Thì chỉ áp dụng cho diện tích chục ha trở lại thôi, nhiều hơn phải tính cách khác, có thể trồng tre gai (thách thằng nào leo qua được)

hatrantc

hatrantc

Thành viên mới
Nếu diện tích lớn bạn cần phải tốn kém nhé:
Thứ nhất là thời gian để cây lớn, liên kết thành hàng rào.
Thứ 2: tốn chi phí.
Riêng mình nghỉ nếu làm hàng rào bạn phải chọn cây dể uốn nắn, ít bung tàng (vì sẽ qua phần đất của hàng xóm). Giải pháp trồng chanh cũng tốt, nhưng bác phải thường xuyên tỉa bỏ cành phía hàng xóm để không ảnh hương người ta. Vừa làm hàng rào vừa cho thu nhập. Ngoài ra bạn có thể trồng cây Siro, cây này gai nhiều, dể uống nắn. Hoạc rồng cây xương rồng cũng ok.
Này nhé cho mình nói ngoài lề tí: Hàng rào chỉ để phòng người ngay thẳng, còn người không ngay thẳng thì khỏi phải phòng, vì đàng nào phòng cũng như không.
Nếu hàng xóm láng giềng mà tốt thì khỏi phải làm hàng rào, chỉ cần trồng 4 trụ đá ở 4 gốc để định ranh là đủ.

Cay xanh Hong Duong

Cay xanh Hong Duong

Lữ khách
không có cây nào lớn nhanh, trồng đơn giản, hàng rào đẹp như cây Phi lao. chống trộm bạn có thể trồng cây mây, vừa có sản phẩm, lại bảo vệ dc vườn nhà bạn.
trồng hoa giấy lớn nhanh, nhiều gai chống chộm tốt hơn phi lao. 1 năm cao dc 2m luôn bạn nhé.

Đối tác