Các bác cho hỏi giá bò cọp(angust) ở các tỉnh miền bắc

• Thread starter Tiểu Thiên
  • Ngày gửi
Bác nào biết chỗ bán bê cái giống angust ở mấy tỉnh phía bắc ko cho e địa chỉ với,giá 1 con bê cái dưới 1 năm tuổi giá cả thế nào?
Các bác đang nuôi bò theo mô hình trang trại nuôi nhốt thì tư vấn giúp e,trung bình 1 nhân công thì chăm sóc đc bao nhiêu con bò theo điều kiện trang trại áp dụng các phương tiện kỹ thuật như máy cắt cỏ,xén cỏ,tưới tiêu tự động..
Thank các bác.
Em cần các bác tư vấn giúp xem điều kiện chỗ em có thuận lợi nuôi bò ko,mong các bác chỉ giúp ạ.
Đất nông nghiệp nếu mua đứt luôn là 80tr/1 sào 360m2,nếu thuê thì 1 mẫu 3600m2 giá 5,5-6tr/1 năm.Em tính thuê sẽ rẻ hơn,tiền mua đất tính ra = 160 năm thuê đất,có khi tiền lãi dùng để mua đất đã đủ riền thuê rồi ạ.
Rơm khô chỗ em đến mùa gặt hầu hết mọi người vứt đi,nếu mình ko muốn đi lấy,thì thuê người đi gom,cứ 4,5 sào người ta chở về tận nhà cho mình,họ lấy 200k.Nói chung rơm thì nhiều vô kể,chỉ sợ ko có sức đi gom.
Chỗ e dân họ toàn nuôi nhỏ lẻ,mỗi nhà 1,2 con,mà 10 nhà chắc đc 1,2 nhà nuôi bò.
Các bác xem những điều kiện trên có khả thi ko ạ.

Mình ở hà nội,vùng ngoại thành,mình muốn làm theo mô hình trang trại khép kín,bước đầu sẽ đầu tư khoảng 40-50 con,nhưng sẽ nuôi trước vài con trong 1 năm lấy kn đã.Rồi sau đó đầu tư làm trang trại.Hiện tại đang chuẩn bị trồng cỏ.
Mình cũng đang phân vân,ko biết nên nuôi bò vỗ béo,bò thịt,hay bò cái để sinh sản,ko biết cách nào mang lại lợi nhuận cao.Nói chung vẫn đang đi tìm hiểu bạn ạ:)
E tuy không có kinh nghiệm nhưng theo e thấy nếu nuôi trang trại quy mô như a nói thì nên nuôi bò vỗ béo sẽ ít rủi ro và nhanh thu hồi vốn hơn nuôi sinh sản. Nuôi sinh sản với số lượng như vậy thì phải học qua thú y hoặc hợp tác với thú ý chứ nuôi số lượng lớn nhiều vấn đề phát sinh lắm. Anh nên tận dụng nguồn phân đầu tư nuôi thêm giun quế để bón cho cỏ và bán kiếm thêm thu nhập.

cho mình hỏi ai đã mua bò giống ở hưng yên chưa vậy !
địa chỉ đây ạ tại mình đang muốn mua bò giống lai sind chứ giống angus thi chắc ngoài bắc chưa nơi nào nuôi phải không ạ
Trạm Bơm Ấp Bắc xã Bắc Sơn, Huyện Ân Thi
Hung Yen, Hưng Yên, Vietnam

094 886 46 88
Mình ở ngay chỗ bạn nói đây. Bạn đã đến chỗ địa chỉ bên trên ở hưng yên chưa. Mình chưa đến. Nhưng theo thông tin mình được biết. Nếu bạn đến chác bạn sẽ thất vọng. Mình cũng đang bắt đầu nuôi 20 con bò thịt. Mọi người giao lưu giúp đỡ nhau nhé :3

Bạn đã vào nuôi chưa mình ở bắc giang 2thang nữa mới làm chuồng mình cũng định nuôi 10 con trước kết bạn giao lưu hợp tác nha.
Gọi cho
Mình minh tu van 0973527340
Mình ở ngay chỗ bạn nói đây. Bạn đã đến chỗ địa chỉ bên trên ở hưng yên chưa. Mình chưa đến. Nhưng theo thông tin mình được biết. Nếu bạn đến chác bạn sẽ thất vọng. Mình cũng đang bắt đầu nuôi 20 con bò thịt. Mọi người giao lưu giúp đỡ nhau nhé :3
Nuôi bò thịt thì alo mình nhé ở mình chuyên các giống ngoại cho năng suất chất lượng cao 0973527340
bác ở chỗ nào hải dương vây. cho minh xin bao gia giong lai sind va anh kem theo vao email hault1bn@gmail.com .. minh dang can mua thank ban nhieu
0973527340

Bài viết có nội dung tương tự

Back