các bác giúp em soi con này là vẹt hay két thế?

• Thread starter dnryhung
  • Ngày gửi
Các bác nom hộ em con này là két hay vẹt thế ?!
mới chập chững chơi nên kô phân biệt đc. con này có nói đc kô các bác
cám ơn các bác nhiều :huh:

anh ơi cho em hỏi là giá vẹt ngực hồng là bao nhiê ạ, nếu nuôi từ nhỏ sau này lớn thả nó có bay ko anh, và dạy nói có khó không, em xin cám ơn
mình thì mới nuôi lần đầu thôi. con này tớ đc 1 ng` bạn tặng. nuôi đc 1 tháng tuổi rồi. bữa lên hỏi thì là 200k/em chưa mở mắt
---------------
Đây là két ngực hồng, khi trưởng thành rất đẹp. Em này nói được mà, em nó còn non thế này thì dạy được chứ sao không. Không biết bác nào không biết đi nói em nó không biết nói vậy. Mình từng nuôi em này rồi, nó rất khôn có điều không nói sõi bằng xích ( vẹt má vàng), với nhồng thôi. đứng đầu về chim nói thì là nhồng(yểng), kế đến là xích, sau là em két ngực hồng.....ỡ việt nam thì là thế. Em két ngực hồng của mình có thể nói được: nhà có khách, sư phụ à. Ở nhà mình nuôi trong lồng, cắt cánh để ko bay cao được. Em nó tự chui ra chui vô, tự kéo cửa lồng chui ra và kéo cửa lồng chui vào. Thức ăn đễ vào chum cho em két ăn như là bắp chẳng hạn, nếu có rớt dưới đáy lồng em nó sẽ tự tha thức ăn để vào cóng rồi mới ăn. Em này khi còn nhỏ thì mỏ đỏ, lớn lên đủ lông sẽ chuyển sang màu đen. Đến khi hoàn toàn trưỡng thành con đực mỏ sẽ tự đỏ lại. Còn con cái thì đen sì luôn. Ỡ miệt bình phước, tây nguyên em nó giá chỉ mấy chục nghìn. còn về thành phố sài gòn thì trăm mấy, ai mua hơn là mắc.
con này của em lúc mới bắt chưa mở mắt là mỏ vẫn đỏ mà ?! ủa mà nuôi lớn thả ko bay mất hả? bây giờ em xích nó vào chuồng của con xích ấy! chỉ nó nói làm sao chỉ em với

Last edited by a moderator:
Bạn hỏi câu này hơi tếu...............

Vì hỏi két hay vẹt giống như hỏi.......

Con này là con heo hay con lợn............

Cái mùng hay cái màn..............

2 kiểu bạn đó chỉ là gọi theo 2 miền khác nhau........

Còn những mỏ kiểu đó kể cả yến phụng, xích, két.........

đều là họ nhà vẹt..hehe.

mình rất thích con két giống bạn.bạn mua nó khoảng bao nhiêu tiền vậy???mua lúc nhỏ hả???

em cũng đươc nghe chim yểng nói ló nói ất giống giọng người thật khó phân biệt gọng của người hay yểng , các bác ơi ngay xưa nười ta bào vẹt nói được tiếng người đúng hay sai vậy

Back