Các Bro giúp em giám định xem đây là Sáo trống hay mái?.. và là loại sáo gì?

• Thread starter dada9x
  • Ngày gửi
Tình hình là em mới được tặng con Sáo này, nhưng chưa có kinh nghiệm nuôi Sáo.Mong các Bro chỉ dẫn cho em với..thanks các Bro trước nha.!!!:confused::confused:
[/URL] Uploaded with ImageShack.us[/IMG]

Last edited by a moderator:
Sáo trống mái rất giống nhau và khả năng bắt chước giọng cũng như nhau, bạn đừng lo lắng. Con này sáo nâu, trông còn non, chắc sáo mùa này?

Sáo trống mái rất giống nhau và khả năng bắt chước giọng cũng như nhau, bạn đừng lo lắng. Con này sáo nâu, trông còn non, chắc sáo mùa này?
hỳ..thanks Bác..cho em hỏi 1 số điều nữa là Sáo nâu có thể nuôi sinh sản được không..và cách nuôi nhu thế nào..:D:D

Được chứ nếu điều kiện thích hợp, tức là chuồng rộng, vắng người qua lại, chim đã thuần, dưỡng chất đầy đủ. Bạn cứ thử xem!

Con này còn gọi là Sáo quan,sáo cờ,bạn chịu khó nuôi một thời gian nữa.khi mào của nó lên thì lúc đó phân biệt được ngay.sáo đực mào to đứng,cao,sáo cái mào sít thấp tè....còn mình nhìn qua hình bạn post lên thì 98% con này là sáo cái đấy.nếu là đực thì ít nhiều nó đã có chút mào rồi...Về việc bạn muốn hỏi về sinh sản của sáo.tất nhiên là con nào cũng có thể đẻ ra trứng(sáo cái)nhưng có ghép đực được hay không,ấp trứng có nở không mới là cả vấn đề đấy..không đơn giản chút nào đâu,gần như chưa có ai ghép thành công Sáo sinh sản hết.Còn về việc đực và cái thì chim đực to,đẹp,nói sõi hơn,cũng đắt tiền hơn.Sáo cái thì ngược lại,tuổi thọ ngắn.nhiều con hay mắc bệnh vỡ trứng không đẻ được lên rất nhanh.TOI..cho lên ít người nuôi sáo cái là vậy mà giá của con cái cũng rẻ cũng là vì nguyên nhân này.Trên đây là những gì mà cách đây vài năm mình đã phải trả học phí vì nuôi sáo rồi.nay chia ẻ với bạn thôi,còn lựa chọn và sẽ làm thế nào cho phù hợp thì bạn đã có kế hoạch của riêng mình.nay qua chuyên mục này mình cũng thành thật xin chúc bạn hết sức may mứn và thành công với công trình của mình nhé....Xin tạm biệt và chúc thắng lợi....

Tình hình là em mới được tặng con Sáo này, nhưng chưa có kinh nghiệm nuôi Sáo.Mong các Bro chỉ dẫn cho em với..thanks các Bro trước nha.!!!:confused::confused:

con trống thường thì to hơn con mái bạn ơi :unsure::unsure::unsure:

Back