cách bảo quản trứng được lâu

tôi đang nuôi gà thả vườn tỉ lệ gà đẻ trứng tốt nhưng không đồng điếu . Theo tôi biết trứng gà bảo quản tốt trong 7 ngày cho tỉ lệ nởi cao vậy cho tôi hỏi có cách nào bảo quản trứng tơi 30 ngày mà vẫn cho tỉ lệ nởi cao không vậy mong các bác giúp tôi:(:2cat:

Sao em nuôi 5 chú Ai Cập thấy nó lớn nhanh mà ăn ít.Sao các thông tin lại kêu là gà Ai Cập chỉ hướng trứng nhỉ.Nuôi thịt vẫn tốt chứ.
Các anh em có ai có thể so sánh thịt gà ai cập và gà kiến nhà mình con nào ngon hơn không?cứ nói theo cảm nhận khi ăn thôi...

thịt gà Ai Cập và thịt gà kiến nhà mình chất lượng tương đương nhau bạn à, có điều gà AiCapjj không hợp với thị hiếu của người Việt mình do chân trắng, thịt trắng, người Việt mình chỉ thích thịt vàng thôi
gà Ai Cập tỷ lệ đẻ cao hơn gà ta mình nên gọi là hướng trứng thôi

@ To chiendidau12: Bảo quản trứng 30 ngày ấp nở tốt là hoàn toàn có thể, như mình có thể nói 1 điều này với 2 bạn, muốn làm đựợc như vậy các bạn phải đầu tư rất lớn các thiết bị bảo quản. điều mình nói là nghiêm túc đó, chỉ có những cty lớn mới có khả năng làm dc vấn đề này.

@ To dangtrungkien: lý thuyết chỉ nói là bảo quản cho ấp nở tốt là < 7 ngày chứ kg ở đâu nói là trứng bảo quản 12 -> 15 là kg ấp nở dc nhé. trại bạn đang ở đâu vậy?

Thân chào,

nhiệt độ 10>12; độ ẩm > 75 để trong tủ lạnh được 15 ngày (độ hao hụt 3>4%)
14>16 10 ngày
>16 phôi phát triển nên 7 ngày là tốt nhất
mình bỏ tủ rượu vang SET 12độ, độ ẩm quên đo! 15 ngày vẫn nớ bình thường, 30 ngày chưa thử!!!
Lúc trữ lạnh lấy giấy vệ sinh quấn trứng 1 vòng rồi bỏ vào hộp trứng bằng giấy (tốt nhất gà vừa đẻ mang trữ lạnh liền).
Có thể tra cứu bác Google (hatching eggs storage) or sabong.net.ph
Chúc các bạn thành công

Để bảo quản trứng được lâu thì trứng mới đẻ trong vòng 1 đến 2 ngày phải đem bảo quản ở kho lạnh trong nhiệt độ từ 17-19 độ C. Tỷ lệ nở sẽ giảm dần theo số ngày bảo quản.

Back