Cách chế biến rắn mối

• Thread starter nongtac
  • Ngày gửi
Chào Tất cả mọi người
Đọc mấy bài báo nói về đặc sản rắn mối em cũng thấy mê, nên đợt vừa rồi nghỉ phép về quê xách cần đi câu được khoảng 20 em rắn mối về chế biến thử.

Tuy nhiên trong quá trình làm rắn mối gặp phải 1 số khó khăn trong quá trình đánh vẫy.

- Do vẫy rắn mối khá cứng nên khi trụng nước vừa sôi thì đánh vẫy không đi còn trụng nước sôi lâu thì rắn mối lại trốc da. Làm xong rắn mối nhìn thấy muốn khóc.

- Ngoài ra việc giữ được đuôi rắn mối lại càng khó em làm 20 con mà chẳng giữ được cái đuôi nào hết heeeee.

- Thịt rắn mối ăn là vô địch thiên hạ nhưng khâu làm rắn mối thì cực quá.
Qua diễn đàn nhờ các pác chia sẽ giúp em cách xử lý vẫy rắn mối đơn giản và giữ được đuôi nữa chứ.
Thank all

mình chỉ ăn duy nhất món nuớng mọi chấm muối ớt. vô đối... chưa thử các kiểu nấu khác.

Rắn mối nướng mọi thì khỏi phải chê rồi, nhưng bạn cũng nên thử cháo rắn mối nấu đậu xanh nhé rất ngon.
Do vấn đề làm rắn mối cực quá nên mình cũng chưa thực hiện thêm 1 số món khác xem như thế nào.
Để hôm nào về xử tiếp vài em nữa rồi chế biến xem sao, chắc là sẽ đỡ hơn lần đầu khaaa.

con này có phải là rắn mối đâu, đây là con thằn lằn, từ miền trung trở ra mới có rắn mối vì nó sống trên cát mà. Con này trước mình cũng đi câu về cho gà chọi ăn nhiều rồi, ko thấy ai ăn nó cả chỉ cho gà ăn thôi.

mình thấy bảo loại này ăn nhậu là số 1, nhưng không biết chế biêếnthế nào? có cao nhơn nào rành về món này xuất mấy chiêu cho ae học hỏi.

con này không là rắn mối chứ là gì cha nội, con bác nói nó là con giông mà, con này rắn mối đúng rồi, miền tây quê e đêm nào mưa sáng khoản 8 giờ là nó ra phơi nắng, mang chĩa, súng hơi, ná thun thế nào cũng kiếm được vài chục em mà nhậu.

Theo mình biết thì con này ở trong Nam gọi là rắn mối còn ngoài Bắc gọi là thằn lằn hay cá rô leo. Trước có vở kịch nào đó nói có ông tìm mọi cách không phải đi bộ đội :bang: ở nhà làm cán bộ đến lúc Mỹ rải thảm ổng sợ chết chạy ra cánh đồng hoang trốn (sợ ở làng bị trúng bom) và sống mấy ngày bằng con này!:bash::bash::bash:

Back