Cách phân biệt bạc má trống mái !!!

• Thread starter donghaiduong
  • Ngày gửi
Có ai nuôi nhiều về loại này có kinh nghiệm chỉ giùm em cách phân biệt tụi này với !!!

Anh em nào có nhiều kinh nghiệm nuôi loại này vào đây trao đổi chỉ em với nha !!!

chim bạc má trống mái màu lông giống như nhau
mấy năm về trước chỉ có 2 loại là xám và trắng ,bây giờ có thêm 1 màu nửa là giống như cà phê sửa con trống nó có tiếng hót ,thân hình lớn hơn con mái 1 tí
,mỏ và mí mắt có màu đỏ đậm .Như cặp màu trắng của bạn con có đeo 2 vòng chân là trống ,cặp xám ở dưới con mé trong là trống ,nhưng khuất tôi không thấy đeo vòng chân ,cặp màu xám trên là 2 con mái .Chim này dể nuôi và sinh sản nhanh lắm ,đẻ quanh năm nhưng tập trung vào tháng 9 đến tháng 6 năm sau .Bạn cho ăn uống đầy đủ bạn sẻ có 1 đàn chim non xinh đẹp ,chúc bạn nuôi tốt giống chim nầy nha,nó rất đẹp đó bạn à
mình tên XUÂN VŨ bạn bè gọi mình là VŨ CHIM gì mình nuôi nhiều loại chim trong đó có bạc má
nhưng qua đợt cúm gia cầm mình chia tay với các chú chim này .Nay chỉ còn 1 vài loại thôi .mình cũng nhớ nghề lắm

Chim trống mỏ đỏ hơn chim mái, cách tốt nhất là phải có 2 con tróng mái mới đễ phân biệt
Thân

Có ai nuôi nhiều về loại này có kinh nghiệm chỉ giùm em cách phân biệt tụi này với !!!

Anh em nào có nhiều kinh nghiệm nuôi loại này vào đây trao đổi chỉ em với nha !!!

Back