Cách phân biệt bồ câu gà

• Thread starter hoclachinh
  • Ngày gửi
Chào ACE trên diễn đàn!
Mình muốn xin chút ít kinh nghiệm của ACE về phân biệt bồ câu gà (Mỹ - Pháp - Ý...).
Phân biệt BCG rặt thì mình phân biệt như thế nào:
- Màu lông: màu sô - cô - la (hay các màu khác) nếu có pha lông trắng thì còn rặt hay không.
- Trọng lượng: cỡ trọng lượng (bố mẹ) bao nhiêu là BCG?
- Hay còn các tiêu chí nào khác không?
Mong được hồi âm của các ACE trên diễn đàn.
Trân trọng.

Last edited by a moderator:
e cũng lúng túng như bác, giờ em canh vô trọng lượng con nào đạt 1kg thì em kêu nó gà, he he he..... màu lông thì em đã từng nuôi, socolate, vàng ngói, đen, và trắng.trọng lượng ~ 0.8 - 1kg/ con

e cũng lúng túng như bác, giờ em canh vô trọng lượng con nào đạt 1kg thì em kêu nó gà, he he he..... màu lông thì em đã từng nuôi, socolate, vàng ngói, đen, và trắng.trọng lượng ~ 0.8 - 1kg/ con
Vậy màu lông là rặc hay pha lem? Nếu pha lem thì có ảnh hưởng đến chất lượng giống hay không vậy bạn?

em có rặc màu nâu socolate - vàng ngói, và lem trắng củng có, em không biết ảnh hưởng gì khộng, nhưng quả thật nhìn lem không khoái lắm. còn về trọng lượng có con lem trắng + đen của em đạt đc 1.1kg/ con, mai em up hình anh xem thử, chẳng biết thuộc gà nước nào luôn

em có rặc màu nâu socolate - vàng ngói, và lem trắng củng có, em không biết ảnh hưởng gì khộng, nhưng quả thật nhìn lem không khoái lắm. còn về trọng lượng có con lem trắng + đen của em đạt đc 1.1kg/ con, mai em up hình anh xem thử, chẳng biết thuộc gà nước nào luôn
Nếu có hình up lên thì tốt quá. Cám ơn nghe. Có hình dễ phân biệt hơn.

Theo mình Cách phân biệt Bồ Câu Gà chủ yếu là trong lượng ah bác ơi.
Chứ hiện tại bồ câu ở đây đa số là bồ câu gà lai với pháp thôi chứ ít thuần lắm.

Theo mình Cách phân biệt Bồ Câu Gà chủ yếu là trong lượng ah bác ơi.
Chứ hiện tại bồ câu ở đây đa số là bồ câu gà lai với pháp thôi chứ ít thuần lắm.
Cảm ơn nhiều. Hôm qua "lặn" đâu mất tiêu vậy?

Aurora oi, cho mình số điện thoại đi. Mình muốn mua thêm 1 ít Bồ Câu Gà để đa dạng thêm màu sắc.
Bạn nhắn tin số điện thoại của bạn vào số máy này nha! 0939112900.

nhận đc tin anh chậm quá em thanh lí hết rời anh ơi, vc cãi nhau hoài đau đầu, thôi dẹp

:D nuôi bồ câu mà vợ chồng cãi nhau ah? :D
vậy bác chuyển sang nuôi gà 45kg đi bác :D

Back