cách phát hiện bệnh và chữa tri kịp thời cho rắn Long Thừa

• Thread starter hiepmytho
  • Ngày gửi
chào các bác, các cô chú!
cho em tham khảo ý kiến với! Em nghe nói là việc chống hao hụt con giống trong quá trình nuôi của rắn Long thừa trong giai đoạn rắn con (1-2 tháng tuổi)là rất khó .Vậy làm cách nào mới có thể phát hiện được sớm .kịp thời ,chữa trị bệnh đúng cách cho rắn con vậy các Bác,các biểu hiện bệnh của rắn .....như thế nào?(có hình ảnh tham khảo thì thực tế hơn) và thường dễ mắc bệnh gì nhất... cách chữa trị ra sao?mong được sự giúp đỡ của của Các Bác có kinh nghiệm trong nghề trình bày cho em hiểu,em đang trong giai đoạn học hỏi cách nuôi nên còn nhát lắm phải học hỏi trước cho ăn tâm vậy mà.hii.... chân thành cảm ơn các bác, các cô chú trước nha!

dc:nguoỉadi_vidau327@yahoo.com
hoặc:huuhieptgvn@gmail.com

híc bác ơi con vật này mới nổi nếu bác muốn tìm hiểu về bệnh nó thì trước hết tìm mấy bài viết về bệnh trăn trước đi. không ai giúp bác trong mục nầy đâu người ta còn nuôi của người ta chưa xong nữa với lại ai lại đem cơm của mình cho người khác lúc đang đói chứ.:mellow:

theo tìm hiểu của mình thì dân mền đông nuôi nhiều hơn dân miền tây
Chính xác ở Tây Ninh nuôi nhiều nhất
Mới mua được 12 con rắn con giá 150k/con về nuôi thử đây.nghe nói loài này ít bệnh lắm...........

Lâu lắm mình không có thời gian vào diển đàn, vì công việc , và chổ ở của mình nên không vào diển đàn được. Với mình thì cũng biết 1 chút ít về rắn long thừa. mình tranh thủ viết bài đóng góp về con rắn này. nếu bạn nào có thời gian thì alo cho mình, trong thời gian rảnh mình sẽ nói những gì mình biết cho các bạn nghe với sự nhiệt tình. Thaan ái chàO

HJ

chính xác ở tây ninh nuôi nhiều nhất
mới mua được 12 con rắn con giá 150k/con về nuôi thử đây.nghe nói loài này ít bệnh lắm...........

bác mua giống ởddaaau vậy? Nuôi thấy rắn sống khỏe không?

Đúng là lâu lắm rồi mới thấy bác xuanvu online đó. Hôm em hỏi ở tiền giang bán răn Ráo Trâu lứa anh chủ trại trên đó bảo con 300 gam giá 120.000 đồng, 1kg thì 280.000 đồng khoãng 2-3 con, em nghi ngờ đây không phải là Rắn Ráo Trâu hoặc là rắn đực hoặc là rắn bệnh mới có giá rẻ vậy. Mong các Anh giúp: Thứ 1 là gắn 300 gam có phân biệt đực cái được không và cách Phân biệt đực cái khoãng 300 gam??? Cách nhận biệt tốt nhất về Rắn Ráo Trâu và Rắn Ráo Thường??? Cách nhận biết Rắn Bị bệnh??? Mong anh em diễn đàn giúp mình

Last edited by a moderator:
bác mua giống ởddaaau vậy? Nuôi thấy rắn sống khỏe không?
ở khu vực mình đang sống người dân nuôi rắn như nuôi gà đó bạn,rắn mình đang nuôi vẫn sinh hoạt và khỏe mạnh bình thường..

Đúng là lâu lắm rồi mới thấy bác xuanvu online đó. Hôm em hỏi ở tiền giang bán răn Ráo Trâu lứa anh chủ trại trên đó bảo con 300 gam giá 120.000 đồng, 1kg thì 280.000 đồng khoãng 2-3 con, em nghi ngờ đây không phải là Rắn Ráo Trâu hoặc là rắn đực hoặc là rắn bệnh mới có giá rẻ vậy. Mong các Anh giúp: Thứ 1 là gắn 300 gam có phân biệt đực cái được không và cách Phân biệt đực cái khoãng 300 gam??? Cách nhận biệt tốt nhất về Rắn Ráo Trâu và Rắn Ráo Thường??? Cách nhận biết Rắn Bị bệnh??? Mong anh em diễn đàn giúp mình
Theo mình nghĩ đó là rắn rừng...................
nếu là rắn rừng thì nó rất hung dữ

Nếu là Rắn rừng thì mình chịu rồi không dám nuôi loại Rắn như thế này đâu, Rắn thuần đôi khi bắt mình còn nhát tay nửa huống gì Rắn Rừng. MÀ Rắn rừng mua về chỉ có ăn thịt chứ không nuôi được

Cho minh dia chi di!!

ở khu vực mình đang sống người dân nuôi rắn như nuôi gà đó bạn,rắn mình đang nuôi vẫn sinh hoạt và khỏe mạnh bình thường..

Theo mình nghĩ đó là rắn rừng...................
nếu là rắn rừng thì nó rất hung dữ

Bác cho mình địa chỉ bán giống mà bạn đã mua hay những chỗ mà bạn thấy tốt đi. Cho mình số điện thoại của bác, hay trại rắn luôn nha. mình ở long an nên mình lên đó xa lắm, cho mình địa chỉ chính xác để mình chuẩn bị. hihi, thank bác!!

Back