Cần mua cây lan Cù lao minh

Tôi ở Hà nội cần mua cây phong lan: Cù Lao Minh hay còn gọi là cây Uyên ương(Christensionia vietnamica). Đây là hình ảnh của loài hoa đó.
[/IMG]
Bác nào có thì nhượng lại hoặc share cho tôi với nha. Xin cám ơn! Số điện thoại của tôi: 0942.656995 gặp Duy nha

Last edited:
PM cho anh bạn trẻ này, hy vọng là có.
Hậu - 0167.457.3960

Anh bạn này ở Sài Gòn, hàng thì sẽ gửi ra Hà Nội. Nay cũng chơi Lan nữa àh ? Có lan gì độc không ?? Chia sẽ xem với nà ...

PM cho anh bạn trẻ này, hy vọng là có.
Hậu - 0167.457.3960

Anh bạn này ở Sài Gòn, hàng thì sẽ gửi ra Hà Nội. Nay cũng chơi Lan nữa àh ? Có lan gì độc không ?? Chia sẽ xem với nà ...

Uh, mình đang tập chơi lan cũng đc vài tháng nay rồi. Caremvn muốn mua lan gì ngoài này nếu mua đc thì mình mua giúp.

Thái là người ở Cù Lao Minh đây! Chưa nghe thấy có loại Lan này, bác có thể cho thêm một tên khác của em nó không?

Thái là người ở Cù Lao Minh đây! Chưa nghe thấy có loại Lan này, bác có thể cho thêm một tên khác của em nó không?

Cù Lao Minh hay còn gọi là cây Uyên ương(Christensionia vietnamica). Do upload hình bị lỗi nên ko có hình ảnh, bạn có thể search google là thấy nha.Tks

Ở sg rất nhiều bác àh. Bác caremvn lúc này còn đi Lâm Đồng nữa không? Bác có nhiều lan rừng không?

Last edited by a moderator:
Ở sg rất nhiều bác àh. Bác caremvn lúc này còn đi Lâm Đồng nữa không? Bác có nhiều lan rừng không?

Ngay mai, 2/7 đi da lat. Cũng đang sưu tầm các loại lan rừng VN. Chừng nào hết tiền thì thôi ..

Caremvn có nhiều loại lan rừng chưa? Có cây gì hay thì chụp ảnh cho mình xem với nha. nếu chụp đc từng loại thì tốt.

Cu lao minh

Chao ban A-Z,
Minh o mien Tay, minh trong lan rung, minh thuong hay di thanh pho HCM mua lan rung. O tiem minh mua thay co ban khoang 10 chau cu lao minh, gia 90.000d /1c. Neu ban can lam thi minh co the mua ho cho ban, nhung quan trong la goi bang cach nao; buu dien chang? Hay ban co ai quen vao trong nay cong tac nhan giup cho ban ? Ban cho dia chi cua ban, khi thich hop minh se goi cho ban.
Khong hieu sao minh khong danh duoc Tieng Viet bo dau ? Va cung khong biet cach post hinh o dien dan nay !

Caremvn có nhiều loại lan rừng chưa? Có cây gì hay thì chụp ảnh cho mình xem với nha. nếu chụp đc từng loại thì tốt.

Ngoài nớ có Lan Trần Kim Khánh không, tìm giúp mình loại này nhé. Không biết gửi hàng = cách nào nhỉ ...
Mùa này lan rừng cây có hoa, cây không... Lan rừng thì nhiều loại lắm ... biết chừng nào mới sưu tầm hết nhỉ!

Chao ban A-Z,
Minh o mien Tay, minh trong lan rung, minh thuong hay di thanh pho HCM mua lan rung. O tiem minh mua thay co ban khoang 10 chau cu lao minh, gia 90.000d /1c. Neu ban can lam thi minh co the mua ho cho ban, nhung quan trong la goi bang cach nao; buu dien chang? Hay ban co ai quen vao trong nay cong tac nhan giup cho ban ? Ban cho dia chi cua ban, khi thich hop minh se goi cho ban.
Khong hieu sao minh khong danh duoc Tieng Viet bo dau ? Va cung khong biet cach post hinh o dien dan nay !

Cám ơn bạn đã tìm giúp!
- Về cách sử dụng chữ tiếng Việt và cách post hình trên diễn đàn có hướng dẫn mà bạn. Vả lại ở phía dưới trang cũng có chỗ gửi ảnh lên website.
- 1 chậu CLM khoảng bao nhiêu ngọn vậy bạn? Bạn có thể chụp hình cho mình coi đc ko?

Ngoài nớ có Lan Trần Kim Khánh không, tìm giúp mình loại này nhé. Không biết gửi hàng = cách nào nhỉ ...
Mùa này lan rừng cây có hoa, cây không... Lan rừng thì nhiều loại lắm ... biết chừng nào mới sưu tầm hết nhỉ!
Hậu (xuân Phong) sắp có Trần Kim Khánh đó anh.

Cù lao minh

Chào bạn,
Mình ở Long An, còn cửa hàng ấy ở Hồ Chí Minh nên muốn đưa hình cho bạn xem khi nào mình lên đấy mua lan mình mới chụp hình và xem có bao nhiêu ngọn được.

Chào bạn,
Mình ở Long An, còn cửa hàng ấy ở Hồ Chí Minh nên muốn đưa hình cho bạn xem khi nào mình lên đấy mua lan mình mới chụp hình và xem có bao nhiêu ngọn được.
Tù 4 đến 6 ngọn đó bạn. Ngọn cao từ 20cm đến 40cm.

Last edited by a moderator:
Cù lao Minh

Chào bạn BVB,
Bạn ở đâu của thành phố, thế bạn gần cửa hàng bán lan nào thế ?
Rất vui được làm quen.

Back