cần tư vấn mồi nhử cua đồng

• Thread starter bách quãng ngãi
  • Ngày gửi
các bác ai có kinh nghiệm về mồi nhử cua đồng không tư vấn cho e với ạ,...e cảm ơn ạ

Ngày bé mình đi đặt rọ cua với bác, thấy bác hay dùng mồi là cám rang trộn với cơm giã nhuyễn để cho vào rọ cua làm mồi nhử. Chỗ nào nước chảy thì cho mồi đó vào vỏ ốc nhồi rồi mới cho vào rọ để tránh nước chảy làm tan mồi. Rọ cua thì đặt 3/4 dưới nước, 1/4 trên mặt nước để cua vào rọ rồi vẫn có không khí để thở. Bạn thử làm theo cách này xem :)

Ngày bé mình đi đặt rọ cua với bác, thấy bác hay dùng mồi là cám rang trộn với cơm giã nhuyễn để cho vào rọ cua làm mồi nhử. Chỗ nào nước chảy thì cho mồi đó vào vỏ ốc nhồi rồi mới cho vào rọ để tránh nước chảy làm tan mồi. Rọ cua thì đặt 3/4 dưới nước, 1/4 trên mặt nước để cua vào rọ rồi vẫn có không khí để thở. Bạn thử làm theo cách này xem :)
Tks bác nhìu nhá

xin cho hỏi có ai biết cách nuôi cua đồng trong bể xi măng không ạ

tôi cũng thường đánh rọ cua nè, tôi có 3 cách có mùi rụ cua tới mà chúng ở ngoài rọ ko ăn được phải tìm cách chui vào. ban thử làm xem. nhưng nhớ để chừa một phần rọ trên mặt nc cho cua thở
1. ốc bưu vàng dùng dao chặt phần đuôi để ốc chết
2. cá chết gói trong lá chuối khô
3. cám rang trộn ít đất dẻo gói trong lá chuối khô

Bạn có thể dùng bã hèm là bã riệu đó lấy lá môn hay lá chuối bỏ bã hèm vào zữa rồi túm lại lấy kim chọt chọt bên ngoài cho nó có lỗ đặt vào giữa rọ đảm bảo nhặt cua mỏi tay :) ngày trước mình đặt có một đêm mà sáng ra nhặt cả gần chục kg cua ăn k hết phải đem đi cho. Cách này còn dính đc cả cá tôm lươn đủ các loại ốc nữa ăn xả láng

Bạn có thể dùng bã hèm là bã riệu đó lấy lá môn hay lá chuối bỏ bã hèm vào zữa rồi túm lại lấy kim chọt chọt bên ngoài cho nó có lỗ đặt vào giữa rọ đảm bảo nhặt cua mỏi tay :) ngày trước mình đặt có một đêm mà sáng ra nhặt cả gần chục kg cua ăn k hết phải đem đi cho. Cách này còn dính đc cả cá tôm lươn đủ các loại ốc nữa ăn xả láng
ối nge mà tỉnh người, tối đi xin bã rượu thử luôn..kiếm thêm tiền đi chợ ăn quà hihi:Kem:
Bác Long banh my ơi bác có cách nào rụ được ếch ko? và rọ ếch như thế nào? ai biết chỉ e với. nhà e ở cánh đồng nhiều ếch nhưng e ko thể bắt được ?

ối nge mà tỉnh người, tối đi xin bã rượu thử luôn..kiếm thêm tiền đi chợ ăn quà hihi:Kem:
Bác Long banh my ơi bác có cách nào rụ được ếch ko? và rọ ếch như thế nào? ai biết chỉ e với. nhà e ở cánh đồng nhiều ếch nhưng e ko thể bắt được ?
bac đã thử bã rượi để dụ cua chưa,, kết quả ntn thế

Áp dụng cho cua đá được không bác?

Các bác oi, có bác nào biết vị thuốc bắc để trộn vào làm mồi nhử cua đồng tên là gì không vậy các bác? Cho e biết vơi. E xin cảm ơn nhiều nhé.

Khong biet ban con quan tâm toi mồi nhử cua dong không.Mời bạn ấn vao link này de xem moi cung nhu kinh nghiem bat cua nhé

File đính kèm

610.8 KB · Lượt xem: 297
Last edited by a moderator:

Back