cần tư vấn về ao nuôi cá.

• Thread starter hoanghuy_339
  • Ngày gửi
H

hoanghuy_339

Guest
nhà tôi có cái ao khoảng 1000m2 nhưng đến mùa nắng là cạn hết nước cá không kịp lớn, các ace có cách nào không? chỉ cho mình với . cám ơn mọi người nhiều !

nhà tôi có cái ao khoảng 1000m2 nhưng đến mùa nắng là cạn hết nước cá không kịp lớn, các ace có cách nào không? chỉ cho mình với . cám ơn mọi người nhiều. Anh chị đầu tư nuôi ếch và cá trê sẽ mang lại hiệu quả kinh tế, cho ếch an, phen ếch nuôi cá trê, 3,5thang bán ếch và cá

nhà tôi có cái ao khoảng 1000m2 nhưng đến mùa nắng là cạn hết nước cá không kịp lớn, các ace có cách nào không? chỉ cho mình với . cám ơn mọi người nhiều !
Làm 1 cái hồ bằng bạt polime nhỏ nhỏ nằm trong cái ao kia và ươm cá từ mùa hè .. mùa đông đến cứ để cho nó tràng tự nhiên ra ao lớn .. như thế có sẽ tròn 1 năm xuất bán được rồi :D

Làm 1 cái hồ bằng bạt polime nhỏ nhỏ nằm trong cái ao kia và ươm cá từ mùa hè .. mùa đông đến cứ để cho nó tràng tự nhiên ra ao lớn .. như thế có sẽ tròn 1 năm xuất bán được rồi :D
Mùa Đông lạnh nên cá mú ếch nhái nói chung rất chậm lớn! Cái ao này hơi người đời, vì mùa hè lại cạn. Thôi tính cách khác kiếm ăn vậy!

cám ơn mọi người đã chia sẽ kinh nghiệm.
mình tính mua cái bạt nuôi tôm về lót hết ao luôn, các bác thấy đươc ko?
Ao nhà bạn vì sao lại cạn nước chu kỳ vậy?
ao nhà e ở ngay chỗ đá ong nên ko giữ đươc nước . buồn gheee!

Mùa Đông lạnh nên cá mú ếch nhái nói chung rất chậm lớn! Cái ao này hơi người đời, vì mùa hè lại cạn. Thôi tính cách khác kiếm ăn vậy!
Chưa hẳn thế đâu thím ơi .. chỗ mình mùa đông mới là mùa cá sinh sôi nảy nở nhiều nhất :D:D Chỉ sợ cá trôi mất chứ không lo việc cá không lớn :D

Đồng nai thì chở nhiều gốc dừa nước về trồng quanh ao , rồi nạo vét đất bùn đắp gốc dừa rồi chờ 1 năm sau thì nuôi cá vô tư không lo cạn nước , nếu cạn thật thì ta bơm thêm nước thì cũng không lo ao nhanh cạn do mất nước

may su phu nao co kinh nghiem cho e hoi ca ro con o ngoai dong bat ve nuoi co lon khong gia ban nhu the nao

Mua đất thịt đổ xuống khắc dữ đc nc. Chắc chắn ao này cao. Có mạch ngầm

Dùng nilon lót đáy, phía trên che lưới giảm ánh nắng chiếu trực tiếp xuống ao, dùng thêm máy bơm gắn công tắc phap vào đó, khi thiếu nước nó tự bù.

cám ơn mọi người đã quan tâm và chia sẻ kinh nghiệm. em đã nuôi cá được 4 tháng rồi. em mua bạt thường ngoài chợ thôi . có gì mai e sẽ gửi hình cho mọi người xem. hiện tại giá thành rẻ mà ko biết có bền ko thôi .

Back