cần tư vấn về Vấn đề tập cho rắn ăn mổi chết và da rắn bị nổi mủ

• Thread starter Phụng Hoàng Vũ
  • Ngày gửi
Chào AE 4rum thân mến!
Em tạo topic này để mong anh em 4rum hướng dẫn giúp em 2 vấn đề làm em đang đau đầu
1) Tập cho rắn ăn mồi chết ( mổi tĩnh ): vào thời điểm mồi màng dồi dào và có thời gian thì việc tìm mồi còn sống cho rắn ăn thì anh em ko cần bàn đến nhưng cũng phải đề phòng lúc mùa khô, ko có ếch nhái hay cóc cho rắn ăn nên mình định trữ hàng mồi đông lạnh nhưng ngặt 1 nỗi rắn mình nó ko chịu ăn, anh em nào có bí kíp thì chỉ mình với!!!!!
2) Rắn hổ đất và hổ mang chúa của mình cứ trung bình 1 tháng thì nó hay bị nổi mụn mủ trên da, cào nhẹ thì nó tróc ra 1 lớp da và để lại sẹo làm cho rắn mất 1 phần giá trị. Mong anh em nào có kinh nghiệm thì giải đáp thắc mắc với.
Anh em ai rảnh thì pm qua yahoo: saleh.phunghoangvu@yahoo.com cũng dc vì mình online thường xuyên.

ko ai giúp mình hết hả huhuhu
viêc tập cho rắn ăn mồi chết thì mình có tâp rồi. cũng dễ thôi. mới đầu bạn cho nữa sống va nữa chết cho rắn ăn và từ từ loại bỏ mồi sống. mồi phải để vào cái thao nhe bác. còn mục trắng thì mình kg biết,mình chỉ biết rắn long thừa bị mục tráng là do giun thôi. vài lời với bác

viêc tập cho rắn ăn mồi chết thì mình có tâp rồi. cũng dễ thôi. mới đầu bạn cho nữa sống va nữa chết cho rắn ăn và từ từ loại bỏ mồi sống. mồi phải để vào cái thao nhe bác. còn mục trắng thì mình kg biết,mình chỉ biết rắn long thừa bị mục tráng là do giun thôi. vài lời với bác
uhm mình đã làm nhưng ko kết quả, mình cũng dùng cây chạm vào cho mồi nhúc nhích nhưng nó vẫn ko ăn, hic

uhm mình đã làm nhưng ko kết quả, mình cũng dùng cây chạm vào cho mồi nhúc nhích nhưng nó vẫn ko ăn, hic
mình tập cho rắn mình ăn như thế bây giờ mồi sống hay chết gì cũng ăn kể cả đầu gà công nghiệp. mới đầu cho nhái vào thao nữa sống nữa chết con nào còn sống sẽ nhúc nhít khi rắn ăn bảo đảm sẽ táp dính 1hoac 2 con trong đó có con chết. hiện giờ mổi lần minh cho rắn ă phai nấu nước sôi trước rồi bỏ nhái vào nuóc sôi cho chết rồi mình mới cho rắn ăn. ban thử lại lần nữa xem sao. cũng có thể bạn để rắn hơi lâu rồi hả cho ăn

Bài viết có nội dung tương tự

Back