Cao thủ giúp đỡ về cách làm vacxin mới

• Thread starter giapthao
  • Ngày gửi

Cách trộn vacxin cho gà ăn
Chào toàn thể ace. Vừa rồi e có làm lasota lần 2,gum2 cho gà theo cách như thế này. E pha vacxin vào 1 ít nước sinh lý.Rồi cho vào bình xịt,xịt đều vào cám rồi cho gà ăn. E thấy cách này có nhiều ưu điểm hơn là pha vào nước uống. Pha nước uống thì rất khó để cả đàn cùng nhau uống,thời gian uống kéo dài,gà không thể uống hết nước ở các máng nước. Trộn thức ăn thì gà chỉ ăn trong 15 phút là hết,tất cả đều đc ăn.
Các bác cho ý kiến về cách này
Có bác nào chỉ giáo cho e

cám có muối vs chất bảo quàn diệt nấm này nọ bác ạh! Mà vacxin thường là mầm bệnh làm yếu đi, nên vốn dĩ yếu sẵn.
Giờ trộn vô cám nữa, nó chết luôn, coi như chẳg còn tác dụng gì
em toàn pha đạm tý, nhỏ mắt mũi thôi. cũng nhanh mà. Lấy chai nước muối nhỏ mắt ấy, hút đầu chai, con nhỏ 2 giọt.

Mình cũng chơi nhỏ chứ ko trộn.nếu pha nước bạn có thể để gà khát nước rồi pha vacxin riêng ra 1 cái j đó nước uốg vẫn cho uống bình thường nhưng bạn tăng thêm máng uống đảm bảo gà đều uống dc tránh tình trạng chật quá cí con ko dc uống sau đó đổ vacxin đã pha vào vòng máng cho nó uống luôn chứ ko đổ vào trong bình

cám có muối vs chất bảo quàn diệt nấm này nọ bác ạh! Mà vacxin thường là mầm bệnh làm yếu đi, nên vốn dĩ yếu sẵn.
Giờ trộn vô cám nữa, nó chết luôn, coi như chẳg còn tác dụng gì
em toàn pha đạm tý, nhỏ mắt mũi thôi. cũng nhanh mà. Lấy chai nước muối nhỏ mắt ấy, hút đầu chai, con nhỏ 2 giọt.
Cám có lượng muối rất nhỏ mà bạn,e nghĩ là k ảnh hưởng

1. Bác làm ẩm thức ăn đều được 100%? Em thấy chỉ có cho vào máy trộn chạy thật lực.

2. Bác làm cho tất cả các con trong đàn gà ăn đủ lượng thức ăn mà nó chưa lượng vacxin cần thiết đưa vào cơ thể gà? Em thấy phải trộn thừa làm sao cho gà ăn no dư ra 1 tý thì mới ổn (phí cám). Nếu bác trộn ít thì những con bé và yếu sẽ không được miếng nào lấy đâu có vac xin?

3. Bác phải để gà nhịn đói trước khi làm vacxin mà khi đói thì gà yếu (người còn hoa mắt ù tai), nó yếu hơn rất nhiều so với gà ăn no nhưng khát!!! Khi ăn no thì lại mệt (yếu hơn) + vacxin tấn công làm gà yếu nữa. Kết cục rất dễ con nào khỏe ăn nhiều dễ bị sốc vacxin (quá liều).

Đúng là đỉnh của đỉnh thật vì dễ lên nóc tủ! Đó là lí do mà làm quy mô không ai người ta trộn vac xin vào thức ăn cả.

Back