Cấp cứu gà lai choi thương phẩm

• Thread starter NôngDân36
  • Ngày gửi
E mới chăn nuôi nên ko biết là bị lafm sao.ra thú y họ bảo bị tụ huyết trùng và đưa cho thuốc kháng sinh điện giải vs mấy lọ kháng thể về điều trị ko thấy tiến triển.Gà lai chọi 5 tháng tuổi bị buồn buồn ,chảy nước mắt,cù rũ,mào thâm bị mấy ngày rồi lăn ra rãy chết.mổ ra như sau.

gà lai chọi phải nuôi tầm 5 tháng là khi gà trống lú cựa gà mái đẻ bói lálái nó mới bắt cho đám bạn ak.ở mình thì tết bán gà lai chọi ế lắm mình đag tính khoảng rằm bắt ít gà ri lai 3/4 về nuôi bán tết.
Tết người ta ko chuộng gà lai chọi vì màu lông tối và chân phải ko bác,

Gà lai chọi Màu lông tối,chân chì,mào nụ,...chỉ thích hợp với đám xá hàng quán thôi.
Gà đi tết hoặc cúng ng ta quan trọng cái mã lắm.
Mào cờ,lông vàng có nơi lông mận tía cũng dc,chân vàg da vàng

Gà lai chọi Màu lông tối,chân chì,mào nụ,...chỉ thích hợp với đám xá hàng quán thôi.
Gà đi tết hoặc cúng ng ta quan trọng cái mã lắm.
Mào cờ,lông vàng có nơi lông mận tía cũng dc,chân vàg da vàng
Bác thấy gà mía nuôi tết thế nào ạ.

Gà mía thuần thì còn tùy vào thị hiếu ng tiêu dùng chỗ bạn.
Cụ thể:
Gà mía giáng đẹp chân,da,mỏ... ok nhưng nó là lôg tía mận chứ ko fải vàng rơm có chỗ ng ta ko thich màu lông,bạn nên tham khảo lại tại khu vực.vấn đề còn lại là cân nặng.gà mía có trọng lượng khá to 2,5kg-3,5kg nếu làm gà cúng như ở khu mình họ chỉ thích cúng loại nho nhỏ khoảng 2k2 trở xuống thôi.bạn nên tìm hiểu thêm về thị truờng đi.
Có thể là hỏi thêm ng nhà ông bà cha mẹ và thương lái khu vực đó xem gà tết ở đó chuộng loại nào

Bài viết có nội dung tương tự
  • Cần giúp gấp
    • Thread starter lêvănThê´
    • Ngày gửi
  • CÁCH PHÒNG CHỐNG NEWCATSLE Ở GÀ TA
    • Thread starter GA TA PHUNG DAU SON
    • Ngày gửi
  • Cấp Cứu gấp đàn gà..
    • Thread starter lêvănThê´
    • Ngày gửi
  • Gà bị khò khè
    • Thread starter Dũng bồ câu