Chia sẽ cách úm gà Minh Dư

Chia sẽ cách úm gà

Hôm nay, Tigon Chia sẽ cách úm gà của mình cho cả nhà nhé! Tuổi nhỏ, kinh nghiệm chưa nhiều, mong các cô - chú - bác - anh - chị góp ý thêm cho Tigon hoàn thiện hơn.

:lol:

Gà Mới nhập về

Khẩn trương pha chất điện giải +Vitamin tổng hợp + đường Gluco cho gà uống trong 2 giờ .
Sau 1 giờ đồng hồ uống nước, cho gà ăn thức ăn trộn men tiêu hóa:

Nếu trời chưa tối, cho gà uống kháng sinh ngừa tiêu chảy, ecoli, thương hàn bằng Tetracycline hoặc "úm gà vịt". Dùng Kháng sinh liên tục trong 3 ngày để đạt hiệu quả nhất.

Chuồng úm đặc biệt chú ý nhiệt độ: ấm nhưng thoáng khí!

Nhiệt độ quyết định việc úm gà hao hụt nhiều hay ít:5^:

Gà úm chuồng kín nên khí Amoniac rất khó thoát ra ngoài. Vì vậy, lúc gà được 1 tuần tuổi, buổi trưa nắng ấm cần nâng bạt và cho thoáng khí. Những nơi bị ẩm ướt cần dọn sạch và thay trấu mới .

Hình ảnh gà Minh Dư hai tuần tuổi. Vốn rất thích đào bới, trấu mới mê say luôn!:7^:

Hiện gà của Tigon mới 16 ngày tuổi, mong cả nhà góp ý cho Tigon nhé! Thanks!

:9^::9^::9^:

Last edited by a moderator:
L
CHÀO chị Tigon !
CHo e hỏi gà MD ở miền trung đà nẵng quảng nam có cơ sở giống nào ko chị . E Thks

0
@anhhuynh bỏ đi đâu thì có!
Tigon đây nè! :p
anhhuynh ở tỉnh nào vậy? Gà Minh Dư thì có nhiều tài liệu cũng như hình ảnh mà! Nếu trong "vùng kiểm soát", Tigon sẽ giúp bạn một số thông tin về đầu ra nhé!
Thế ở đăklăk có nằm trong "vùng kiểm soát" của chị k? Hì

L
Anh Tư chia sẻ kinh nghiệm quý báu: Bổ xung thêm trong cám gà con hay cút con 5% men rượu (dùng làm rượu gạo) và 2% mè xay nhỏ. Nó làm thực phẩm thơm ngon, bổ dưỡng. Gà rất thích ăn. Các bạn sẽ thấy gà lớn nhanh vượt bực, gấp rưởi hay gấp đôi thông thường.

Gà e đã úm khoản hơn 2 tuần! Giờ có mấy chú gà ị dính đờ ít, với nằm cụ rụ như bị liệt. Các bác cho e xin một ít kinh nghiệm với ạ!tks!😘

Back