cho em hỏi đây là chim Gì

mấy anh vô lick đó rồi jup em vs nha..tại em ko biết úp hình..tks mọi người jups đở.

http://me.zing.vn/jpt/albumdetail/warm_boy_2301/58736477

--------

không ai jup em với.

Last edited:
Chính xác là con sáo đá. Con này 1 thời luôn hiện diện ở những xe chim bán dạo quanh saigon. Ngừoi bán tiếp thị rất hấp dẫn bằng cách mở cửa lồng cho con sáo nhảy ra rồi dùng trái chuối nhử nó chạy theo rồi chui lại vô lồng. Đến khi mua về nhà thả ra làm y như vậy nó bay mất tiêu. hi hi hi. Nó chính là con sáo đá.:approve:

e cảm ơn mấy anh đả cho em biết..nhìn nó cũng ngộ lắm ạ..mắt xanh xanh nhìn ngộ ngộ.o

Con này là Mi đất bác ạ !
Dân bán chim dạo lấy con này giả làm họa mi bán cho người mới tập chơi chim .
Không phải đâu Hãi ơi, sáo đá đúng 100% .
Mi đất nè

--------

Sáo đá sống ở những vùng đồng bằng ruộng, rẩy. My đất sống trong rừng thưa, thấp và thường sống chung với bầy chim bù chao

Last edited by a moderator:
Con này là Mi đất bác ạ !
Dân bán chim dạo lấy con này giả làm họa mi bán cho người mới tập chơi chim .
bác này nói chính sác luôn . em bị lừa 1 lần rồi, may mà đem ra đổi lại được con sáo trâu ..

Con sáo đá này giả họa mi thế nào được? Phải nhuộm lại màu nâu cát của mi à? Nó khác mi rất nhiều từ sắc lông đến hình tướng ? Phải nhuộm lại màu nâu cát của mi à? Nhuộm màu rồi thì cũng chỉ gạt được những người mới nhập môn chứ cái dáng dài sọc và ốm nhom của nó làm sao lẫn với mi cho được?

lúc nhở mình có nuôi chú chim này. mỗi người tới nhà đặt một tên. không biết đâu mà lần. chắc sáo đá là đúng rồi đó bạn

Back