Chung tay xây dựng : mô hình thực tế Agriviet

Qua một thời gian tham gia diễn đàn. Tôi thấy các thành viên ngoài việc mua bán ra thì rất quan tâm đến các mô hình thực tế cho hiệu quả cao. Đó cũng vì rất nhiều người không có thời gian và điều kiện để nghiên cứu bài bản nên đi tìm sự chia sẻ trong diễn đàn. Box này nhằm phục vụ cho số đông như vậy bằng những đóng góp của chính thành viên diễn đàn chúng ta.
Tuy nhiên để kiểm chứng những đóng góp có thiết thực hay không thì chưa có.
Vì vậy tôi đưa ra một cơ sở mới toanh. Đó là một khoảnh đất tôi mới "cắn răng" mua được. Và từ bây giờ, trong topic này tôi sẽ coi nó như là của diễn đàn ta.
Tôi sẽ cố gắng mô tả thật kỹ các điều kiện về tự nhiên, vốn liếng và ý định "xử lý". Mong muốn được bà con ta góp ý nêu được ưu nhược điểm, đưa ra phương án hay hơn của tôi đề nghị hoặc bất kể những đóng góp nào để đem lại hiệu quả càng cao càng tốt. Mọi người vừa góp ý, tôi vừa thực hiện. Thực hiện theo phương án nào tôi sẽ thông báo cụ thể đồng thời lý giải (về mặt tạm gọi là "nguyên lý kỹ thuật") trước khi bắt tay vào làm.
Từ đó trở đi diễn biến thế nào, kết quả ra sao tôi sẽ cập nhật để bà con nắm và nếu cần thì cho ý kiến cải tiến, khắc phục những chỗ dở.
Hy vọng rằng quá trình đó sẽ giúp ích được cho tôi và nhiều người quan tâm khác. Hy vọng rằng thành viên của diễn đàn ta coi mô hình này là của mình. Hy vọng rằng khi có dịp đi Bình định, bất cứ thành viên nào ghé lại sẽ cảm thấy như là về nơi mà mình góp phần tạo lập và sẽ được hưởng đúng "không khí" trở về "nhà mình".
Và ngay bây giờ , tôi hy vọng ý tưởng này được mọi người ủng hộ.

Last edited:
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

Bác Bồ thêm hình ảnh cho bọn cháu ham đi ạ. nhìn mô hình của bác hay quá.
và tính đến giờ hiệu quả về kinh tế thế nào rồi bác ơi??

Hoan nghênh bài viết.
Mình sẽ cố gắng theo dõi chủ đề thường xuyên.

Bác ơi, sao lâu rồi chưa cập nhật thông tin gì vậy bác, cháu ngồi hóng hoài

Bây giờ mọi thứ đã đi vào ổn định rồi!
Nơi đây trở thành nơi giao lưu thư giãn của bạn bè chiến hữu khắp nơi. Nhiều bạn bè đưa gia đình người thân tới câu cá, bắt gà , bẻ măng sau một tuần căng thẳng và đều thấy rất vui và...rẻ. (Vì tất cả đều phải đóng góp để có tái đầu tư và mở rộng).
Tất cả giao cho ông bạn tôi quả lý khai thác và..."chia chác". Bản thân tôi thì đang bận túi bụi công việc khác, thời gian để mắt đến không nhiều. Chủ yếu lâu lâu tập hợp lên..."hưởng thụ".

Và mong rằng bà con agriviet ta đến Bình định thì xin thông báo, tôi và một số anh em agriviet quen biết tại Bình định sẽ đón tiếp hết mình tại đây .

Last edited:
Bây giờ mọi thứ đã đi vào ổn định rồi! Nơi đây trở thành nơi giao lưu thư giãn của bạn bè chiến hữu khắp nơi. Nhiều bạn bè đưa gia đình người thân tới câu cá, bắt gà , bẻ măng sau một tuần căng thẳng và đều thấy rất vui và...rẻ. (Vì tất cả đều phải đóng góp để có tái đầu tư và mở rộng). Tất cả giao cho ông bạn tôi quả lý khai thác và..."chia chác". Bản thân tôi thì đang bận túi bụi công việc khác, thời gian để mắt đến không nhiều. Chủ yếu lâu lâu tập hợp lên..."hưởng thụ".Và mong rằng bà con agriviet ta đến Bình định thì xin thông báo, tôi và một số anh em agriviet quen biết tại Bình định sẽ đón tiếp hết mình tại đây .
Kiểu này thì lấy đâu ra "kinh tế" hả bác Bồ? Em nhớ mấy hình chụp lúc trước bác up lên thì hình như là đầu tư "hơi bị lớn tiền" mà thu nhập kiểu "tùy hứng" hoặc có khi khách thân quen quá thì có khi không dám lấy tiền thì làm sao thu hồi vốn? Em nghĩ chắc bác có thu nhập ổn định nơi phố thị muốn tạo lập 1 nơi giải trí nơi thôn quê nên mới làm vậy? Chứ mô hình trang trại mà 1 ít cá, 1 ít gà, 1 ít măng thì lấy đâu ra "số lượng"? Lung tung nhiều món quá thì chắc bác dựa vào "niềm tin" là chính chứ ở xa thì làm sao mà quản lý? Vài lời góp ý cùng bác vì em thấy "thế đất" và nguồn vốn đều quá ngon mà lâu thu hồi vốn đầu tư nên em tiếc.

"Sếp" đang "kiểm tra" công trình:

Mắc mồi câu để "báo cáo":

[/QUOTE]

Bác Bồ ơi sau khi sếp kiểm tra xong thì có phát thưởng không bác. Đừng ngại mang tiếng là mắc bệnh thành tích cứ phải đòi thưởng đậm nhe Bác... Hì hì ...

Thất vọng, bác botienthi = tienbothi cũng kiếm xèng trên bàn phím thôi, mô hình kia là cái mồi to...

Back