Chương trình hỗ trợ phối trộn thức ăn chăn nuôi Gia súc - Gia cầm

Thấy nhiều bác rất quan tâm đến việc phối trộn khẩu phần thức ăn chăn nuôi, nay mình tìm được phần mềm này của trường Đại học Nông nghiệp Hà Nội, post lên đây cho mọi người tham khảo.

Đây là 1 công cụ được tạo ra từ excel, mọi người tải về, chỉnh sửa và bổ sung lại cho phù hợp.

Hướng dẫn sơ sơ nhé:

Sheet 1 (bảng 1) là bảng thức ăn, trong này đã có phần lớn những loại thức ăn phổ biến, chúng ta có thể áp dụng luôn, chỉ cần phải sửa lại giá cho phù hợp.
Các bác cũng có thể bổ sung thêm các loại thức ăn mới bằng cách thay vào các ô "KHÔNG". Điền các thông tin như giá cả, năng lượng, đạm, xơ, calci, chất béo... để tính toán cho chính xác.

Sheet 2 (bảng 2) là bảng phối trộn, chúng ta sẽ chọn loại thức ăn trong dòng 2, tối đa là chọn được 6 loại thức ăn. Nếu các bác có nhiều hơn 6 loại thức ăn, thì hãy phối hợp vài thức ăn lại làm 1, sau đó đặt tên mới cho nó, bổ sung giá cả và thành phần trong sheet 1. Sau khi chọn xong thức ăn, chúng ta sẽ chọn số lượng trong dòng 5.
Nhớ điều chỉnh thức ăn cho đúng với nhu cầu năng lượng, đạm, xơ, chất béo, Calci, Phốt pho và các khoáng đa vi lượng theo yêu cầu của từng loài vật theo từng giai đoạn.
Cuối cùng chỉ cần nhấn phối hợp. Chúng ta đã biết được chi phí tạo ra thức ăn cho vật nuôi, cũng như thành phần dinh dưỡng...

Sheet 3 là kết quả của việc phối trộn.

Mong mọi người ưng ý với chức năng của chương trình này.

Cuối cùng là link download:
DOWNLOAD ==> http://agriviet.com/download/phan-mem-tinh-khau-phan-thuc-an-trong-chan-nuoi.66/

Last edited by a moderator:
mình điền hết rồi đến khi bấm kết quả nó báo lỗi. ai làm được rồi nhờ hướng dẫn giùm mình với
đây là chương trình đc viết và sử dụng trên nền excel nên phải mở bằng máy tính mí đc bạn ak, trc khi mở bạn cần phải kích hoạt Macro trên excel (cái này bạn seach trên google, trên youtube có hướng dẫn kích hoạt nhé) kicsch hoạt xong bạn mở file lên là dùng đc bt

Chào các bác! Bác nào có nhu cầu về phần mềm thiết kế xây dựng công thức thức ăn chăn nuôi gia súc gia cầm thủy sản thì alo cho mình. Hiện nay mình đang dùng Feedlive của Thái Lan rất tốt và dễ sử dụng. alo 0942061182

Chào các bác! Bác nào có nhu cầu về phần mềm thiết kế xây dựng công thức thức ăn chăn nuôi gia súc gia cầm thủy sản thì alo cho mình. Hiện nay mình đang dùng Feedlive của Thái Lan rất tốt và dễ sử dụng. alo 0942061182
chào anh!!
hiện tại e cũng đang cần phần mềm đó để học hỏi thêm, chỉ là học hỏi thôi tại vì e cũng chưa có chăn thả bất kể con gì cả, em mong anh có thể cho em xin file để tìm hiểu thêm được ko.

chào anh!!
hiện tại e cũng đang cần phần mềm đó để học hỏi thêm, chỉ là học hỏi thôi tại vì e cũng chưa có chăn thả bất kể con gì cả, em mong anh có thể cho em xin file để tìm hiểu thêm được ko.
Chào bạn đây là dạng phầm mềm chuyên dụng dùng để xây dựng, lập khẩu phần thức ăn dùng sản xuất thức ăn quy mô công nghiệp, gia đình. Bạn có nhu cầu tìm hiều thì alo số điện thoại trên nhé.

Bác dùng đc k, e khai báo hết xong xuôi click phối hợp nó báo lỗi ra 1 bảng của Visua Baisic ấy

e khai báo hết xong xuôi click phối hợp nó báo lỗi ra 1 bảng của Visua Baisic ấy (Private Sub CommandButton1_Click()- dòng này nó màu vàng)

Bạn dùng chương trình này được chưa, hướng dẫn mình với. Mình cũng gặp trường hợp giống bạn, khi bấm phối trộn thì bị báo lỗi Private Sub CommandButton1_Click, Mình tìm mãi mà chẳng ra :(

trôi nhanh quá, up lên cho ai cần nhưng chưa biết.
Em tải về xem ko được vậy anh
»
mình ở Tây Nguyên nên không rành cá tra cho lắm. Bạn có thể tìm hiểu thành phần dinh dưỡng của thức ăn cho cá tra, sau đó tìm hiểu xem có những loại thực phẩm nào sẵn có ở địa phương rồi tự mình tạo ra một công thức phù hợp nhất!
Anh cho em xin sdt được ko ạ .chứ em tải về ko được ạ

Thấy nhiều bác rất quan tâm đến việc phối trộn khẩu phần thức ăn chăn nuôi, nay mình tìm được phần mềm này của trường Đại học Nông nghiệp Hà Nội, post lên đây cho mọi người tham khảo.

Đây là 1 công cụ được tạo ra từ excel, mọi người tải về, chỉnh sửa và bổ sung lại cho phù hợp.

Hướng dẫn sơ sơ nhé:

Sheet 1 (bảng 1) là bảng thức ăn, trong này đã có phần lớn những loại thức ăn phổ biến, chúng ta có thể áp dụng luôn, chỉ cần phải sửa lại giá cho phù hợp.
Các bác cũng có thể bổ sung thêm các loại thức ăn mới bằng cách thay vào các ô "KHÔNG". Điền các thông tin như giá cả, năng lượng, đạm, xơ, calci, chất béo... để tính toán cho chính xác.

Sheet 2 (bảng 2) là bảng phối trộn, chúng ta sẽ chọn loại thức ăn trong dòng 2, tối đa là chọn được 6 loại thức ăn. Nếu các bác có nhiều hơn 6 loại thức ăn, thì hãy phối hợp vài thức ăn lại làm 1, sau đó đặt tên mới cho nó, bổ sung giá cả và thành phần trong sheet 1. Sau khi chọn xong thức ăn, chúng ta sẽ chọn số lượng trong dòng 5.
Nhớ điều chỉnh thức ăn cho đúng với nhu cầu năng lượng, đạm, xơ, chất béo, Calci, Phốt pho và các khoáng đa vi lượng theo yêu cầu của từng loài vật theo từng giai đoạn.
Cuối cùng chỉ cần nhấn phối hợp. Chúng ta đã biết được chi phí tạo ra thức ăn cho vật nuôi, cũng như thành phần dinh dưỡng...

DOWNLOAD ==> Phần mềm tính khẩu phần thức ăn trong chăn nuôi
Bạn ơi mình nhấn vào phối hợp toàn báo lỗi. Đã enable macro rồi
»

Hướng dẫn sơ sơ nhé:

DOWNLOAD ==> Phần mềm tính khẩu phần thức ăn trong chăn nuôi
Bạn ơi mình nhấn phối hợp toàn bị lỗi. Đã enable macro rồi
»

Last edited:

Back