Chuyện về một anh chàng trồng đu đủ.

Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận
Nếu vườn đu đủ đang trời mưa mà bị rãi muối chừng 1 kg muối / 3 m vuông với diện tích chừng 100 m thôi thì haclong tính sao ?
Còn hình ảnh này được tôi đưa lên lại bị cho là samp nhưng suy nghẫm một tí thì không phải đâu mọi người ạ - đúng chủ đề của topis luôn nữa chứ .

Ý 1 / Lắm thằng đần độn mà lên được 11 .
Ý 2 / Chai mặt một tí lại lên được 11 .
....

Last edited by a moderator:
Với lại nếu chương trình được thực hiện mình sẽ mời thêm:
1. Phó thủ tướng.
2. Thứ trưởng bộ nông nghiệp.
3. Chủ tịch tỉnh Đồng Nai.
4. Giám đốc sở nông nghiệp Đồng Nai.
5. Bí thư huyện xuân lộc
6. Cùng các ban ngành khác.
7. Ca sĩ nguyễn phi hùng.
8. Danh hài hoài linh + chí tài.
9. Nghệ sĩ Lệ Thủy.
....

Mình mời thì mình cứ mời, ai đi thì cứ đi, còn không đi thì cứ ở nhà,...
.

Các thành phần trên là không thể thiếu - nhớ mời đi mời lại chừng nào bọn họ đến thì thôi . Kha kha !!!

Cho tụi nó khùng lên và hiểu thế nào là : phản tác dụng của nhân tài

Cử nhân, kỹ sư, tiến sỹ đầy đường ( nhiều hơn rác ) và tự biến mình thành rác - Em vượt qua giai đoạn rác mà biến mình thành thép - thì cho bọn chúng hiểu thế nào là con dao

" Nhân tài như con dao 2 lưởi - nếu ko biết dùng thì phản tác dụng càng ghê rớm hơn "

Hệ lụy của bọn : tội đồ dân tộc mà ra một thánh nông nghiệp . " thánh lông đen "

Nhất định phải làm - mà đả làm thì không thể thiếu các thành phần trên thánh nhé !

Last edited by a moderator:
Khách bên mình cũng đã 200 rồi @Loan Nguyen à. Gia đình, bạn bè, đồng nghiệp, bạn facebook, bạn 1080,...

Với lại nếu chương trình được thực hiện mình sẽ mời thêm:
1. Phó thủ tướng.
2. Thứ trưởng bộ nông nghiệp.
3. Chủ tịch tỉnh Đồng Nai.
4. Giám đốc sở nông nghiệp Đồng Nai.
5. Bí thư huyện xuân lộc
6. Cùng các ban ngành khác.
7. Ca sĩ nguyễn phi hùng.
8. Danh hài hoài linh + chí tài.
9. Nghệ sĩ Lệ Thủy.
....

Mình mời thì mình cứ mời, ai đi thì cứ đi, còn không đi thì cứ ở nhà,...
Mình có 1 người bạn thân, chuyên nghiên cứu trị bệnh ung thư bằng thực phẩm. Đã chữa được rất nhiều ca ung thư rồi.

Khi nói về đu đủ chữa bệnh thì bạn mình nói không ăn thua, bản thân các thành phần trong đu đủ không thể trị được bệnh ung thư, mà nó được dùng kết hợp với một số loại khác mới trở nên có tác dụng.

Mình bảo nó viết 1 bài, nó kêu thua. Chữ nghĩa đâu mà viết !

Hahaha..
Cho mọi người uống heniken đi @Loan Nguyen à.

Uống bầu đá xong mấy ổng lầy, đu đủ chín không hái cứ bẻ đu đủ non xong cứ khăn khăn là nó đã chín cũng mệt mỏi lắm.
Long đen anh chỉ cho nè: qua Triều Tiên mời Kim jong-Ung luôn đi, tiện thể xin ảnh mấy trái hột nhân về nổ cho nó sướng.

Long đen anh chỉ cho nè: qua Triều Tiên mời Kim jong-Ung luôn đi, tiện thể xin ảnh mấy trái hột nhân về nổ cho nó sướng.

Có ngu thì ngu cũng vừa thôi bạn !
Người khôn đọc là hiểu haclong đang nói tếu, chỉ có người ngu mới tin là thật.
Định viết thêm 1 số tiết mục nữa, sợ mấy thằng ngu nên thôi.

Dù gì tôi cũng cần nghĩ ngơi nhiều.

"...Chúng ta không thể chống lại được những thằng ngu vì chúng quá đông, và vô cùng nguy hiểm" ah ha ha...
trích lời - anh Chiêu đẹp trai...

Có ngu thì ngu cũng vừa thôi bạn !
Người khôn đọc là hiểu haclong đang nói tếu, chỉ có người ngu mới tin là thật.
Định viết thêm 1 số tiết mục nữa, sợ mấy thằng ngu nên thôi.

Dù gì tôi cũng cần nghĩ ngơi nhiều.
Chắc long đen này là loại người vô học nhỉ. hi hi. Bản chất chỉ có phần con không có phần người nên không hề có ý thức. Hèn chi coi trời bằng vung.ha ha.
P/S Tiện thể : Ad diễn đàn agriviet nên đổi thành chợ trời nông nghiệp luôn đi.hihi.Vì chợ trời mới dung túng thể loại người này. hi hi

Tôi là tôi thích người có cá tính, bãn lĩnh với những trãi nghiệm và biết cách tầm soát rũi ro của cuộc sống. Phải chi trong 8-9 cái gây sốc của bạn có được 1 cái thành công thì hay quá. Thôi làm gì cũng để gây sốc thì không thành công cũng là điều dễ hiểu, cố gắng lên bạn.

tôi thấy ông haclong này chẳng có gì là hay ho cả,đọc bài của haclong tôi thấy "buồn mà còn cười" được ,khoe cái này,khoe cái kia mà thấy cái cơ bản nhất cũng chưa có được .....thấy làm lạ thật!!!
tôi thấy haclong nói người này ,người kia ngu nhưng tôi nói "chẳng cái ngu nào giống cái ngu nào cả"
nghĩ đi nhé!!1

Tôi nghĩ mình đang cần 1 thời gian để nghĩ ngơi, nên tôi cũng k muốn nói dài dòng.

Bất cứ ai nghi ngờ khả năng và tài năng của tôi có thể đăng ký với @Loan Nguyen để tham quan.

Khi vào trong vườn thì các bạn có thể tự đi đếm từng cây, rồi đếm từng trái, rồi cứ cho rằng 2kg/trái, nhân ra là có năng suất dự kiến.

Lấy năng suất dự kiến bạn nhân với giá mà bạn cho rằng nó hợp lý thì bạn có được doanh thu.

Xong bạn có thể đánh giá sơ bộ hiệu quả của vườn tôi và khả năng cũng như tài năng của tôi liền chứ gì, đâu có gì phải lắm mồm.

Trong trường hợp @Loan Nguyen chơi thiệt, thì tôi cũng chơi thiệt.

Tôi sẽ mời thêm 3 thành phần (mời thiệt):
1. Tất cả cao thủ đu đủ ở việt nam mà tôi biết và tôi từng tiếp xúc, từ bắc vào nam kể cả người duy nhất ở việt nam có hơn 40 năm trồng đu đủ liên tục.
Tôi sẽ cho phép 1 cuộc phỏng vấn của các khách mời dành cho cây cổ thụ đu đủ ở việt nam trong vòng 30 phút.

2. Tất cả các lái buôn liên quan đến đu đủ mà tôi biết, ít nhất cũng phải 20 lái buôn trên khắp mọi miền đất nước cho nó xứng với "Đại hội đu đủ toàn quốc 2015".

3. Phóng viên và nhà báo, bạn tôi lo vụ này, alo 1 phát là xong, khỏi lôi thôi.

Ngoài ra, có thể tôi cho phép 2 tiết mục trong chương trình:
1. Người ăn đu đủ nhiều nhất với giải thưởng nào đó xứng đáng với thành tích khủng khiếp này.
2. Bán đấu giá vườn đu đủ của haclong !

Cuối cùng: ai giỏi hơn haclong, thì cứ mở cửa cho phép 600 nhân mạng vào vườn cây ăn trái của người ấy tự đi hái tự ăn sản phẩm trong vườn thoải mái mà không quan tâm đến chuyện thu phí cũng như thiệt hại để lại, agirviet có ai không ?

(Trừ @leviet_law ra, 600 người vào vườn chanh của ổng cũng đâu có ăn chanh thoải mái được, ai mà ăn nỗi ?)

Last edited:
Nghe bắt đầu hay ho rồi đây. Cụ thể hóa vụ đấu giá đê. Em làm quân xanh cho

Sau khi tự khảo sát kỹ lưỡng và nếm thử chất lượng, ai ra giá cao nhất thì vườn của người ấy, bất kỳ ai.

Điều này sẽ thu hút rất nhiều lái buôn trên mọi miền đất nước, ngoài ra thì các cao thủ đu đủ đủ khả năng cũng có thể mua lại để tự chăm sóc và tự bán.

Tiền thuê đất 15 triệu/năm.
Tài sản trên đất ngoài những cây đu đủ thì người thắng đấu giá có quyền không mua hoặc mua, trong trường hợp mua thì giá cả = 50% giá tôi mua hàng mới.

Last edited:
Này long gà. Xin lỗi chả thèm tôn trọng. Chẳng là cái đinh gì mà to mồm chửi xiên xỏ. Tôi ngu hả long gà??? có cần tham quan cty tôi không? cty đang quảng cáo trên trang nhất agriviet đó. sản phẩm phân phối 63 tỉnh thành cái mà long gà có thể đamg xài cho cây đu đủ. Nghe nói nói đang ở sài gòn hả, cần mời ra thủ đức tham quan cty 1 chuyến không? Tài giỏi là tạo ra lợi ích cho xã hội chứ không phải đanh bóng tên tuổi tự nâng bi mình. Ông đã làm gì lợi lạc cho mọi người chưa.???Xin lỗi cở như ông tui khinh.Tự hiểu nhé.bb.

Này long gà. Xin lỗi chả thèm tôn trọng. Chẳng là cái đinh gì mà to mồm chửi xiên xỏ. Tôi ngu hả long gà??? có cần tham quan cty tôi không? cty đang quảng cáo trên trang nhất agriviet đó. sản phẩm phân phối 63 tỉnh thành cái mà long gà có thể đamg xài cho cây đu đủ. Nghe nói nói đang ở sài gòn hả, cần mời ra thủ đức tham quan cty 1 chuyến không? Tài giỏi là tạo ra lợi ích cho xã hội chứ không phải đanh bóng tên tuổi tự nâng bi mình. Ông đã làm gì lợi lạc cho mọi người chưa.???Xin lỗi cở như ông tui khinh.Tự hiểu nhé.bb.

Tài giỏi như bạn thì cứ để cho 600 khách tham quan vườn đi, tôi và 1 số người bạn của tôi sẽ có mặt. Không phải để phá, mà là để xem bạn có đẳng cỡ nào và bạn là chủ hay là thằng lính quèn, thế thôi.

Sao ?

Tôi không thích xoài, nhưng nếu có trồng xoài thì tôi chỉ cần 1 mùa là đẳng tôi gấp bạn bội phần thôi, đu đủ khó thế và trong điều kiện khó thế mà tôi còn làm được với 1 đẳng cấp cao, thì xoài là cái đinh gì ?
Haclong nên đi viện đi. Tài năng thì chắc chắn chả phải , khả năng có hạn mà ngông nghênh .

Cậu phải hiểu trên diễn đàn này , nhiều người đáng tuổi cha chú cậu , đã làm trong ngành nông nghiệp mấy chục năm mà cậu ăn nói có tôn trọng người ta tí nào không ? Diễn đàn là để chia sẻ kinh nghiệm , giúp bà con nông dân đổi mới tư duy , tiếp cận kỹ thuật, tiếp cận cây giống , vật nuôi mới , lo đầu ra đầu vào ổn hơn , cho cuộc sống bớt khó khăn , cậu đã làm được điều gì trong đấy , hay chỉ giỏi khích bác , ra vẻ ta đây ?

Riêng về trồng đu đủ đi , mình chưa đọc nhiều , nhưng ít nhất cũng thấy anh Trungdudu , anh IQ... chia sẻ khá nhiều với mọi người , như vậy mới là có ích phải không ?

Nói về trồng đu đủ , nhìn cái vườn của cậu có ra cái hồn gì mà nói như thánh tướng , chịu khó đi nhiều , học hỏi nhiều lên cho đầu óc sáng láng , phóng khoáng lên. Với cái vườn vớ vẩn, ước mơ thu nhập vài trăm triệu trên giấy thì bèo lắm cậu ạ. Tiếng Anh thì sai chính tả cơ bản mà cứ làm như thánh tướng , đọc sách Tây sách Tàu như thật, dẹp đi cậu.

Muốn người khác tôn trọng mình thì mình phải tôn trọng người khác trước. Mong cậu hiểu điều cơ bản này.

Cậu nên nhường diễn đàn cho người khác thì hơn Hắc Long ạ .

Bạn có thể nói rõ là tôi ngông nghêng chỗ nào không, càng rõ ràng càng tốt.

Trên diễn đàn nhiều cha chú là cha chú bạn hay cha chú tôi ?

@anhmytran và tôi thường nói chuyện, trao đổi và tranh cãi quyết liệt. Tôi vẫn xưng là tôi và gọi anhmytran là anh. Tôi thừa biết tuổi của anhmytran, nhưng đó là phép ứng xử của tôi.

Riêng về việc chia sẽ thông tin thì tôi thích chia sẽ cái nào thì tôi chia sẽ, còn không thì thôi. Tôi không phải là người của công chúng, tôi không cần phải lấy lòng tất cả các đọc giả. Ai mến thì cứ mến, ai ghét thì cứ ghét, tôi không quan tâm.

Tôi không nghĩ diễn đàn này là của tôi, diễn đàn này là của @khucthuydu.

Còn chuyện tôi nên đi khám hay không thì bạn khỏi lo, tôi biết tôi cần phải làm gì. Dù gì cũng cám ơn bạn quan tâm.

Vườn đu đủ của tôi thế thôi, chỉ đủ để tôi ăn sài 3 năm mà không phải lo chuyện tiền nong, thế cũng là quá nhanh rồi.

Ấy ấy các bác cứ bình tĩnh, chửi nhau thì nghe hơi nặng mà là tranh luận nổi lửa, các bác cứ chát bốp nhau chán sau này có khi lại chơi với nhau ý chứ lị. Mục này được chuyển sang mục linh tinh cho nên cứ thỏa mái...

Ngông nghênh, khoe tài, thì cũng chẳng sao.
Người ta cũng chê tôi khoe khoang. Nếu vậy
thì tôi và rồng đen là hòa. Cả hai người đều
khoe khoang cả. Chỉ thiệt những ai không khoe
khoang thôi. Vậy bà con ai thấy thiệt thì cũng
nên khoe đi nhé. Đừng củ rủ rồi tủi thân.

Ngay từ đầu, tôi đã không tán thành rồng đen
trồng đu đủ, vì nhiều lý do. Thế nhưng cậu ta
cứ trồng. Đó là ý thích của người ta. Tôi chẳng
vì thế mà phiền lòng. Thua hay thiệt thì cậu
ta chịu. Thắng thì cậu ta hưởng. Tôi ở xa quá,
chứ nếu gần thì cũng đến ăn một nửa trái đu đủ
chín, chứ không có sức ăn hết một trái. Thế
thì tôi lỗ tiền xăng chạy rồi. Hai bên đều thiệt
một chút, cũng hòa.

Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận

Back