có nên tăng đàn gà trong lúc này

• Thread starter nguyenxuanhai
  • Ngày gửi
mọi người. trong giai đoạn từ đây đến cuối năm mình có nhân đàn gà lên không? theo giá con giống thì lúc này cũng thấp rồi tầm 12k/con. giá gà thịt bắt sỉ tại địa phương cũng chưa nhích nhiều, tầm 62k/kg (tháng trước 58k/kg, gà ta thả vườn).
ai nuôi gà lâu năm và có tầm nhìn xin cho ý kiến. cảm ơn.

mới hồi sáng nhà giống chào giá 12,5k/con, mình hạ xuống 10k. họ nói sẽ suy nghĩ lại. đang cất thêm 2 cái chuồng định nuôi gà tháng giêng mong cứu vớt phần nào mấy lứa gà đợt trước.
anh em tiếp tục góp ý nha.

Mình ở Phú yên, có gần 100 gà minh dư sắp tới đợt xuất mà giá chỉ 65k thui, nghe đâu 3 tháng vừa rùi gia cầm tăng giá, người ta nuôi nhiều giờ giá giảm sâu, lần đầu nuôi, mình không biết bán sao? nên bán buôn hay bán chợ, theo tính toán của mình có thể cầm cự tới tuần nữa. Anh chị có lời khuyên nào xin chia sẻ, giờ giá đó nên bán hay nên đợi thêm? Cảm ơn các Anh chị nhiều!

Mình ở Phú yên, có gần 100 gà minh dư sắp tới đợt xuất mà giá chỉ 65k thui, nghe đâu 3 tháng vừa rùi gia cầm tăng giá, người ta nuôi nhiều giờ giá giảm sâu, lần đầu nuôi, mình không biết bán sao? nên bán buôn hay bán chợ, theo tính toán của mình có thể cầm cự tới tuần nữa. Anh chị có lời khuyên nào xin chia sẻ, giờ giá đó nên bán hay nên đợi thêm? Cảm ơn các Anh chị nhiều!
mình cũng ở phú yên, bạn ở chỗ nào vậy?
cho hỏi thêm gà bạn bao nhiêu ngày? trọng lượng? cho ăn trộn hay thức ăn công nghiệp?

mình cũng ở phú yên, bạn ở chỗ nào vậy?
cho hỏi thêm gà bạn bao nhiêu ngày? trọng lượng? cho ăn trộn hay thức ăn công nghiệp?
mình ở Phú Hòa, gà gần 90 ngày, ăn thức ăn Cn 50%, còn lại là gạo lứt, chuối, cỏ tự túc, hì, cậu ở đâu?

mình ở Phú Hòa, gà gần 90 ngày, ăn thức ăn Cn 50%, còn lại là gạo lứt, chuối, cỏ tự túc, hì, cậu ở đâu?
mình ở gần Bình Định, cuối huyện sông cầu. gà bạn nuôi 3 tháng bao nhiêu kg? mình nuôi 3 tháng có 1,2kg thôi. thức ăn trộn, 1 bao thực phẩm 25kg ăn trong 1 tháng cho 100 con.

mình ở gần Bình Định, cuối huyện sông cầu. gà bạn nuôi 3 tháng bao nhiêu kg? mình nuôi 3 tháng có 1,2kg thôi. thức ăn trộn, 1 bao thực phẩm 25kg ăn trong 1 tháng cho 100 con.
gà mình cỡ 1,4 rùi, bạn bán chưa? theo cậu giờ nên tắng tốc bán sớm hay cầm thêm, gà bạn gà gì? giá chỗ đó nhiêu? hi, thank u!

Mới có một người chào giá thui, theo các bạn nên bán sao? nhất là giá nữa, các bạn biết giá thì post cho mình tham khảo, thak u!

thấy các bác nói e thấy hơi lo! e mới nuôi đàn gà dc 1 tháng tính bán tết mà chưa có ai bắt giá cả thế nào! khổ ghê! ai chỉ giúp cho thằng em yên tâm nuôi với ah!

các bạn hôm nay mấy lò ấp gọi chào hàng liên tục, con giống 13k/con ( ngày trước 10k/con) nhìn tình hình chung những trang trại nhỏ lẻ họ đặt gà nhưng họ không lấy => từ đây đến cuối năm ít ai nuôi gà ( vậy mà mấy lò ấp chào bán giá 13k/con, nói là gà tết. hic). nhắc lại giá cả tháng 8, 9, 9 nhuần giá gà ta thả vườn 55k/ kg trung bình, như tỉnh Bình Định tháng 8 vừa rồi 50k/kg mà ko ai mua. thời điểm tháng 9 vừa rồi mình xuất 1 lứa 200 con với giá 62k/kg ( mình nuôi gà ta, gà kiến thuần 4,5 tháng mới xuất chuồng không phải gà tàu vàng mong các bạn đừng hiểu lầm. chỗ mình gà thả vườn chưa có giá 90k/kg bắt xô. tình hình giá cả như vậy mong các bạn góp ý.
à mình ở Phú Yên.

thấy các bác nói e thấy hơi lo! e mới nuôi đàn gà dc 1 tháng tính bán tết mà chưa có ai bắt giá cả thế nào! khổ ghê! ai chỉ giúp cho thằng em yên tâm nuôi với ah!
Nuôi gà là niềm vui nữa. tết này gà được giá đó. Cứ nghỉ là vậy mà làm đi. Tết này mình có 2000 con thôi. cũng được 1 tháng 5 ngày rồi

gà mình cỡ 1,4 rùi, bạn bán chưa? theo cậu giờ nên tắng tốc bán sớm hay cầm thêm, gà bạn gà gì? giá chỗ đó nhiêu? hi, thank u!
gà bạn nuôi đạt đấy chứ. theo mình nuôi 4 tháng xuất là ok nhất, tầm 1,7kg trung bình. còn riêng mình thì nuôi 4,5 tháng cho gà ngon và gà sạch.
cách đây 2 ngày gà ta gia đình 60k/kg mái, trống 70k/kg. gà chuồng 50k/kg bắt xô.
theo mình dự đoán tết nay giá sẽ còn khiêm tốn, qua năm sau giá cao đỉnh điểm trong năm sẽ là tháng 6 âm lịch.
mong các bạn cùng thảo luận giá cho những tháng tới, tầm nhìn gần thôi, 1 năm trở lại để bà con, anh em chúng mình còn có hưóng để nuôi. để tránh trường hợp được mùa rớt giá
MỤC TIÊU: ĐƯỢC MÙA ĐƯỢC GIÁ.

Lót dép nghe mọi người phân tích dự đoán giá gà của cuối năm nay và đầu năm tới

Giá gà thịt Minh Dư tại Đồng Nai hiện tại 60k/kg ga trống và 70k/kg giá này là giá mua của những xe bắt 200 - 300 con. Còn những xe bắt 500 trở lên chỉ có 55k trống và 67k mái thôi. Thông tin cập nhật hiện tại. Gà giống Minh Dư ae nào muốn bắt mình còn gà ngày 13/09 AL.Trong hội mình ko biết có bác nào quen ai bắt gà thịt Bến Tre ở Đồng Nai ko? Mình chuẩn bị có đàn gà nòi đất Bến Tre bán.
anh cho em xin sđt của thương lái thu mua đi anh. Em đang cần xuất đọt gà này còn khoảng 20 ngày nữa. Em ở Bình Phước. Cám ơn anh
Nuôi gà là niềm vui nữa. tết này gà được giá đó. Cứ nghỉ là vậy mà làm đi. Tết này mình có 2000 con thôi. cũng được 1 tháng 5 ngày rồi
hehe... Em cũng có 6000 con mà cũng không lo lắm đâu. Tết mà nhu cầu sẽ tăng mà.

Ai da nghe các bác trao đổi mà em thấy nóng cả ruột gan. Chả là em đang nuôi 1000 con gà ta thả vườn 3 tháng rồi, mà giá thì đang xuống ầm ầm. Tại Hà Nội thương lái bắt xô cả đàn giá dao động vào khoảng 70k đến 80k, tình hình còn xuống tiếp. Đúng là nông dân khổ thật, nuôi được con gà đủ các loại chi phí cao: cám cao, giống cao, thuốc cao.. đến khi bán giá lại thấp. Em thiết nghĩ mình làm thật nhưng toàn ăn giả thôi. Nhưng hãy lạc quan các bác nhé, biết đâu ngày mai tươi sáng.
Yêu sao cả hội chăn gà,
Cần cù chịu khó thật thà sáng trong.
Vận hạn đưa đẩy long đong,
Nhưng trí không nhụt vẫn mong vẫn chờ.

uhm, thank nguyenxuanhai và các anh chị, chắc phải giảm cám , giảm tốc độ thui, chứ vầy bán chậm, giá lại thấp. Cho mình hỏi, gà trống mái Minh dư trọng lượng tối đa bao nhiêu? gà lớn ký khó bán ko? Mình sợ nuôi thêm gà lại ko lớn, lại gây lỗ, hic. Thank hội nuôi gà, hi.

Back