Con Cheo Cheo

• Thread starter sake
  • Ngày gửi
S

sake

Guest
Có ai có cheo cheo nam duong hay cheo cheo napu không vậy? Mình cần mua con giống về nuôi. Giá cả phải chăng thôi, vì minh nuôi thử nghiệm. Thấy trên diễn đàn con gì cũng có mà sao con Cheo Cheo ít thông tin quá. Thanks:wub:

trời,con cheo nuôi dc đâu mà bạn nuôi làm gì?Nó vừa nhỏ mà ngía lại đắt.Nuôi dc có vài hôm là ngỏm rồi.

minh cung nge noi ve con nay,nhung khong biet ro gi ve no ca,mong ai biet co the noi ro de moi nguoi hieu duoc khong?cheo co ban va co de nhu nhiom khong nhi?va gia ca the nao

con cheo rất dễ nuôi, nó ăn rau muống, rau lang, su su thái nhỏ... mỗi lứa chỉ đẻ 1 con, một năm 1 lứa.

Mình ở Sài Gòn. Đang tìm loại này về nuôi kiễng chơi. Nhưng vo quan nhậu cũng có bán nhưng về nuôi ko được. Mình đang tìm con con, chắc dễ nuôi hơn...Buôn quá nên đi lòng vòng tìm con vật nào xinh xinh về thả ờ vườn nhà...

Mình hiện tại không có hàng. Nhưng nếu bạn muốn thì mình nhờ bạn mình chuyển lên cho. Giá cỡ 1,5 triệu 1 cặp. Cheo này đã thuần chũng, nặng cỡ 1 kg/1con. Rất rạn với người. Nhưng bạn chú ý đừng nuôi gần chó vì nó sợ chó lắm.

đắc quá. 800/cặp thì tôi mua 2 cặp . Ok thì gọi tôi 0913122288

giá đó bạn muốn mua thì chỉ có cheo rừng thôi. Cheo rừng mua về rất nhát, nuôi không được mấy ngày là lăn ra chết đó bạn. tùy bạn thôi, mình chỉ bán giùm người bạn thôi. thank!

giá đó bạn muốn mua thì chỉ có cheo rừng thôi. Cheo rừng mua về rất nhát, nuôi không được mấy ngày là lăn ra chết đó bạn. tùy bạn thôi, mình chỉ bán giùm người bạn thôi. thank!

Giảm giá chút đi. 1,5tr ba con được không? 1 đực - 2 cái

chào các ace và các bạn con cheo là con vật hoang dã ,tôi chưa thấy ai nuôi thuần được (đó là sự hiểu biết của tôi ).Tôi có biết con này rất nhát gan cụ thể như ,tiếng động gần làm cho nó chết điến (ví dụ tiếng súng gần, không trúng thương nó vẩn ngã lăn ra như chết dã ),nhưng con cheo mình bắt được nó đem về nó rất dể quen với con người ,còn nuôi để làm kinh tế thì mình thấy con này giá trị không cao ,nên mình không có ý nuôi ,còn làm con vật cảnh thì mình không nói vì giá trị + sở thích giá cả cao lắm đấy .XIN góp ý nhỏ này với các ace chăn nuôi lưu ý ,con giống và con vật nuôi cảnh của người đam mê có khác ,M ình nói thật nha cheo thịt giá không quá 200.000d /1kg
THÂN ÁI CHÀO
XUÂN VŨ

Last edited by a moderator:
chào các ace và các bạn con cheo là con vật hoang dã ,tôi chưa thấy ai nuôi thuần được (đó là sự hiểu biết của tôi ).Tôi có biết con này rất nhát gan cụ thể như ,tiếng động gần làm cho nó chết điến (ví dụ tiếng súng gần, không trúng thương nó vẩn ngã lăn ra như chết dã ),nhưng con cheo mình bắt được nó đem về nó rất dể quen với con người ,còn nuôi để làm kinh tế thì mình thấy con này giá trị không cao ,nên mình không có ý nuôi ,còn làm con vật cảnh thì mình không nói vì giá trị + sở thích giá cả cao lắm đấy .XIN góp ý nhỏ này với các ace chăn nuôi lưu ý ,con giống và con vật nuôi cảnh của người đam mê có khác ,M ình nói thật nha cheo thịt giá không quá 200.000d /1kg
THÂN ÁI CHÀO
XUÂN VŨ
Nếu cheo chết thì mới có giá 200 thôi anh còn cheo sống lành lặn để nuôi thì không có giá đó đâu

bác gà vịt nói rất đúng. Cheo rừng còn sống cũng không có giá đó đâu chứ đừng nói cheo đã thuần.

Anh lochue thế nào rùi. Anh đồng ý bán cho tui 1.5tr 3 con Cheo cheo không? Tôi rất thích nuôi mấy con vật như vầy...nhưng kinh tế không mấy khả quan...anh giúp tôi nhé. Thanks

chào bạn Sake. Thật sự mình cũng muốn giảm giá cho bạn, tiện thể làm quen luôn. nhưng giá bạn trả thấp quá. không bán được.

Chào anh Sake. nhà mình giờ chỉ còn 1 con cái nếu anh bắt mình bán cho 600 nghìn. con đó cỡ 1 kg.

Vậy nhé anh lochue, chủ nhật tôi ghé nha bắt con Cheo của anh..,tiện thể xem cách nuôi cũng như chuồng trại của anh...để học hỏi kinh nghiệm đó mà. Cảm ơn anh, hẹn gặp lại...!!!

Back