củ người mới ta. cần người tư vấn. nuôi gia công cho công ty c.p

• Thread starter nguoitramlang
  • Ngày gửi
trước kia mình tính mở trại gà :http://agriviet.com/home/threads/82916-Mo-trang-trai-voi-voi-mo-hinh-khep-kin-?p=#post

như e thấy không ổn vì kỹ thuật em chưa có. e đang tính nuôi gia công cho công ty c.p. mấy bác thầy thế nào. bác nào đã từ nuôi tòi thì cho

e lời khuyên. e tính nuôi cho họ khoản 20.000 con/ lứa. khi nào kỹ thuật, vốn tốt lên thì e sẽ tách riêng nuôi 1 mình.

anh em nào từng nuôi có thông tin về hợp đồng, giá gia công, kỹ thuật chuồng trại .... có thể cho e xin ít thông tin :

địa chị mail : viet.phan1988@gmail.com. em mong mọi người giúp đỡ.

Góp ý với bác , hiện nay C.P đang tìm người nuôi heo khu vực miền Trung kìa. Bác muốn làm với C.P thì nuôi heo , nuôi gà chua lắm.Lúc nói chuyện với nó heo trại hở là 250k em, trại lạnh 500k/em. Lúc heo còn 38k/kg bọn nhân viên nó bán 300 con mà mặt mày tươi roi rói, còn người nuôi gia công thì cứ cầm tiền công, không cần biết lời lỗ của C.P.

Góp ý với bác , hiện nay C.P đang tìm người nuôi heo khu vực miền Trung kìa. Bác muốn làm với C.P thì nuôi heo , nuôi gà chua lắm.Lúc nói chuyện với nó heo trại hở là 250k em, trại lạnh 500k/em. Lúc heo còn 38k/kg bọn nhân viên nó bán 300 con mà mặt mày tươi roi rói, còn người nuôi gia công thì cứ cầm tiền công, không cần biết lời lỗ của C.P.

con heo này e ko thích lắm

bác cho e hỏi nuôi tối thiểu là bao nhiêu con? giá thành xây dựng chuồng lạnh và chuồng hở? để em nghiên cứu thử?

Nuôi gà trại lạnh

Em tham khảo trên mạng thì thấy nuôi gà trại lạnh bây giờ cũng lời lắm, chỉ có tốn chi phí đầu tư ban đầu thôi.
Nhưng mà theo em biết thì chi phí đầu tư trại lạnh mà nếu CP chỉ định công ty xây dựng trại lạnh thì chi phí bị đôn lên rất cao, nên em muốn tự xây dựng lấy.
Em hỏi bên CP thì được biết giá đầu tư 1 trại lạnh bây giờ cũng chừng 3 tỷ đồng/trại 15.000 con, nhưng mà theo em thấy thì giá này là quá cao.
Các bác cho em xin ý kiến với, và nếu được thì giới thiệu giúp em chỗ nào thi công uy tín mà giá cả phải chăng luôn ah.
Em xin cám ơn.

mấy bác hù bác thôi,nếu bác bỏ 2 tỷ xây dựng 1trại theo quy cách của cp để nuôi 15ngàn con cho 1 lứ gà tính từ lúc thả gà vào đến khi bắt xong gà vệ sinh thả lứa gà mới phải mất 80 ngày sau khi trù chi phí bác cón lải 60triệu .nếu tiền vốn nhà thì tam ổn còn vay ngân hàng 50ptrăm tiêu luôn ,đó là nuôi suông sẻ trục trặc là mang nợ đó

xây trại gà lạnh

mấy bác hù bác thôi,nếu bác bỏ 2 tỷ xây dựng 1trại theo quy cách của cp để nuôi 15ngàn con cho 1 lứ gà tính từ lúc thả gà vào đến khi bắt xong gà vệ sinh thả lứa gà mới phải mất 80 ngày sau khi trù chi phí bác cón lải 60triệu .nếu tiền vốn nhà thì tam ổn còn vay ngân hàng 50ptrăm tiêu luôn ,đó là nuôi suông sẻ trục trặc là mang nợ đó

Cám ơn bác!
Em hỏi chi phí đầu tư bên CP được tư vấn là tới 3 tỷ đồng, em cũng thấy hơi cao nhưng mà không biết so sánh giá như thế nào do chưa tìm được nhà cung cấp.
Em cũng có ý định vay ngân hàng nhưng mà chỉ vay 30% thôi (nếu chi phí đầu tư của e lên 3 tỷ, em sợ kinh doanh không có lời mà cứ phải trả lãi ngân hàng) em đang tìm các nguồn để giảm chi phí xuống.
Các bác giúp em với nhé.

Nuôi gà gia công CP

trước kia mình tính mở trại gà :http://agriviet.com/home/threads/82916-Mo-trang-trai-voi-voi-mo-hinh-khep-kin-?p=#post

như e thấy không ổn vì kỹ thuật em chưa có. e đang tính nuôi gia công cho công ty c.p. mấy bác thầy thế nào. bác nào đã từ nuôi tòi thì cho

e lời khuyên. e tính nuôi cho họ khoản 20.000 con/ lứa. khi nào kỹ thuật, vốn tốt lên thì e sẽ tách riêng nuôi 1 mình.

anh em nào từng nuôi có thông tin về hợp đồng, giá gia công, kỹ thuật chuồng trại .... có thể cho e xin ít thông tin :

địa chị mail : viet.phan1988@gmail.com. em mong mọi người giúp đỡ.

Chào bạn, mình chưa nuôi gà gia công cho Cp bao giờ, nhưng năm 2010 mình có người bạn giới thiệu đến Công ty Cp ở Bình dương. Và đã tiếp xúc với họ, dẫn họ xuống thăm khu đất của nhà ở Bình dương, nhưng sau đó thì như sau:
+ Điều kiện phải có điện 3 pha ( cái này chưa có phải kéo trạm biến thế chi phí khoảng 150 tr dến 200 tr)
+ Đầu tư chuồng trại ngang 15 - 20 m, dai 100 met , một lứa nuôi khoảng 10 ngàn đến 15 ngàn con.
+ Bây giờ không còn gọi là nuôi gia công nữa mà là mua bán (bản chất vẫn là gia công): Hình thức trước đây là Cp cung cấp cám, con giống , thuốc trước, mình đầu tư chuồng trại, rối Cp bắt gà tính tiền, gà chết dịch bệnh hao hụt Cp chịu, và xảy ra tình trạng thất thoát Cám, Sản phẩm. Sau đó Cp chuyển qua hình thức mua đứt bán đoạn, tức là bạn phải trả tiền con giống ngay, cám cũng vậy, hoặc phải có sổ tiết kiệm, sổ đỏ ký quỹ,...đề nhận cám và con giống.
+ Chuồng trại thiết kế theo dạng chuồng kết làm lạnh bằng hệ thống quạt gió.
- Tuy nhiên theo một số người đã nuôi thì có vấn đề sau :
+ Khi gà đến tuổi xuất chuồng nếu giá gà cao thì họ giục mình bán ngay ( Vì Cp mua theo gia thi trường, không bao giá), còn khi thị trường chậm thì Cp cũng xuống bắt gà nhỏ giọt và thậm chí quá ngày vẫn không xuống bắt gà dẫn đến tình trạng gà vượt quá diện tích nuôi, nóng và chết tốn thức ăn ( gà béo qúa khong bán đượ-).

+ Thậm chí phải hối lộ cho nhân viên Cp để họ xuống bắt gà.
Mà chi phí để đầu tư cũng khoảng 2 tỷ đồng.

Mình có chút ít qua tim hieu xin chia se.

Nuôi Gà Gia Công

cho minh hỏi trang trại của bạn ở đâu vậy??
Nuôi gà gia công cũng ngon lắm bạn, như bạn nếu đăng kí nuôi 20000 con/lứa thì bạn nuôi tốt thì bạn thu nhập khoảng gần 100triệu/lứa nhưng với tỷ lệ chết là 3%-5% nếu qua tỷ lệ này thì nghỉ một lứa, còn lớn hơn % thì công ty không ký hợp đồng nữa. nhưng mà còn một khoảng tiền mình kiếm được nữa khoảng thêm 200tr nữa là bạn mua gà thả thêm vào rồi gần tới ngày bắt,mình bắt đem đi bán trước bạn yên tâm đi cám với vacxin của công ty đủ cho gà của mình thêm vào, nhưng mà bạn phải biết phong bì đá xi nhan với bác sỹ của công ty nữa!!!!! cứ đăng ký nuôi đi đừng sợ!!!! Chào bạn chúc bạn thành công!!! nếu ở đồng nai thi mình có thể giúp đỡ bạn

Back